Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi mở thư mục | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi mở thư mục

Volvo1993

Búa Đá
Có vẻ như folder này đã được mã hóa, bảo mật bằng phần mềm, cần có chìa khóa để mở.
K phải mã hóa gì đâu bác, e bấm vào security tab thay đổi một chút là vào được, có điều rất mất thời gian ạ. E đăng lên nhờ cao nhân chỉ cách fix dùng. Chứ mỗi lần muốn mở thư mục xem đến phát rồ luôn

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
K phải mã hóa gì đâu bác, e bấm vào security tab thay đổi một chút là vào được, có điều rất mất thời gian ạ. E đăng lên nhờ cao nhân chỉ cách fix dùng. Chứ mỗi lần muốn mở thư mục xem đến phát rồ luôn
Vậy tạo thư mục mới, mở được thư mục đó thì copy toàn bộ dữ liệu trong đó sang rồi xóa cái vỏ đó đi.

thuuong1309

Rìu Sắt
Các bác cho e hỏi với, e mở lên thì bị như vậy, làm sao để mở được thư mục này ạ. Cảm ơn các bác.
Nguyên nhân lỗi này rất đơn giản, tài khoản của bạn không có quyền để truy cập vào folder này chứ chẳng có gì, cách sửa rất đơn giản bạn chỉ cần chuột phải vào folder chọn properties sau đó chuyển qua tab Security> tiếp tục nhấp vào user bạn đang sử dụng sau đó tick vào full quyền >apply> OK, truy cập lại folder để xem kết quả

Quyenvq1

Rìu Sắt
Bạn thử lệnh này với các folders còn lại hoặc trỏ thẳng đến phân vùng xem nó có giải quyết nhanh hơn ko?
Mã:
takeown /f "path_to_partition/folders" /r /d y

Volvo1993

Búa Đá
Nguyên nhân lỗi này rất đơn giản, tài khoản của bạn không có quyền để truy cập vào folder này chứ chẳng có gì, cách sửa rất đơn giản bạn chỉ cần chuột phải vào folder chọn properties sau đó chuyển qua tab Security> tiếp tục nhấp vào user bạn đang sử dụng sau đó tick vào full quyền >apply> OK, truy cập lại folder để xem kết quả
vâng e có mở được nhưng k copy hay sử dụng được ạ. Ổ cứng trước e gắn laptop xong em tháo ra làm ổ cứng gắn ngoài. Trước e vẫn dùng bình thường mới nay e có cài lại win nên bị

Volvo1993

Búa Đá
Không phải lỗi, như bạn trên nói đây là do "Phân quyền người dùng".
-> Để giải quyết -> Nâng quyền người dùng là OK
Nếu máy tính cá nhân thì cứ nâng lên Quyền quản trị Administrators với Full Control .
Xem phần đính kèm 57811Xem phần đính kèm 57811Xem phần đính kèm 57811

Với thư mục cá nhân đơn lẻ:
Xem phần đính kèm 57809

Với toàn PC:

Xem phần đính kèm 57807
Xem phần đính kèm 57808
Bác ơi nâng quyền quản trị như nào vậy bác, tại ổ cứng e mua họ cài sẵn win nên k biết họ để quyền admin hay user nữa

Volvo1993

Búa Đá
Bạn thử lệnh này với các folders còn lại hoặc trỏ thẳng đến phân vùng xem nó có giải quyết nhanh hơn ko?
Mã:
takeown /f "path_to_partition/folders" /r /d y
Cảm ơn bác, e thấy có bác ở trên bắt đúng bệnh, k biết nâng lên quyền quản trị cao nhất như nào bác nhỉ?