Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi không nhận chuột và bàn phím sau khi cài WINDOW 7 | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi không nhận chuột và bàn phím sau khi cài WINDOW 7

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác pro quá ạ, USB của cháu ngon lành rồi. Nhưng hiện tại nó đang ở dạng NTFS, cháu có cần Format lại về FAT32 không ạ?

Bác cũng không phải Pro gì đâu cháu, cái này Bác cũng học được từ các chuyên gia trên forum và từ Net đó cháu à. Chịu khó xem nhiều video về IT trên Net thì mình học thêm được nhiều thứ rất là bổ ích.

sirmartin

Búa Đá
Các bác cứu em với ạ. Dạo này máy em bị virus nên em mới lên mạng search cách cài đặt lại window. Đã chuẩn bị hết USB, Wandriver rồi ạ. Tuy nhiên sau khi cài xong, em chạy Wadriver để cài đặt driver cho máy tính thì chuột và bàn phím của em không nhận nữa ạ. Vào BIOS thì dùng như bình thường. Trước khi cài win, máy em dùng hoàn toàn bình thường và không bị lỗi gì liên quan đến chuột và bàn phím cả. Em dùng main GIGABYTE H81-DS2, chuột và bàn phím dùng ổ USB ạ. Em cảm ơn
mình cũng bị như vậy, trước khi cài sử dụng chuột phím bình thường, sau khi chạy Wandriver thì cắm chuột không nhận nữa. cắm các kiểu, đổi chuột các kiểu không nhận,
cài lại từ đầu và cài driver theo thứ tự được khuyến cáo là được bạn nhé