Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi kết nối với màn hình thứ 2 bằng cổng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi kết nối với màn hình thứ 2 bằng cổng

Các anh chị giúp em trường hợp nàu với! Em kết nối laptop với tivi qua cổng HDMI
1. Khoảng 1 tháng trước hoạt động (trên cùng 1 thiết bị) bình thường.

2. Bây giờ, Khi kết nối thì màn hình tivi đen thui. Khi kiểm tra trong phần display trên win10 vẫn nhận.

Em đã thử điều chỉnh độ phân giải màn hình, tần số quét, và pin mà vẫn không hiệu quả. Em cũng dùng dùng dùng laptop khác để kết nối, thì kết quả tivi hoạt động bình thường với laptop khác.
Các anh, chị có biện pháp gì giúp em với.
Em xin cám ơn!

Attachments

143.2 KB · Lượt xem: 513
    196.6 KB · Lượt xem: 2
    94.7 KB · Lượt xem: 2
    185.3 KB · Lượt xem: 2

haivu

Administrator
Thành viên BQT
Tivi, mặc định là để xem tivi... Khi dùng nó như màn hình máy tính - cho dù nsx họ qc hay ho thế nào thì nó vẫn sẵn sàng có vấn đề nha, giải pháp đơn giản là xuất hình qua cổng VGA sau đó gắn đầu chuyển vga to HDMI, vậy nó sẽ ổn định.

Tivi, mặc định là để xem tivi... Khi dùng nó như màn hình máy tính - cho dù nsx họ qc hay ho thế nào thì nó vẫn sẵn sàng có vấn đề nha, giải pháp đơn giản là xuất hình qua cổng VGA sau đó gắn đầu chuyển vga to HDMI, vậy nó sẽ ổn định.em

Tivi, mặc định là để xem tivi... Khi dùng nó như màn hình máy tính - cho dù nsx họ qc hay ho thế nào thì nó vẫn sẵn sàng có vấn đề nha, giải pháp đơn giản là xuất hình qua cổng VGA sau đó gắn đầu chuyển vga to HDMI, vậy nó sẽ ổn định.
Cám ơn anh! Máy tính em không có cổng này.

volocnguyen12

Búa Đá
bạn thay dây HDMI thử xem, nếu không được có thể reset factory hệ điều hành của smart tv

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Các anh chị giúp em trường hợp nàu với! Em kết nối laptop với tivi qua cổng HDMI
1. Khoảng 1 tháng trước hoạt động (trên cùng 1 thiết bị) bình thường.

2. Bây giờ, Khi kết nối thì màn hình tivi đen thui. Khi kiểm tra trong phần display trên win10 vẫn nhận.

Em đã thử điều chỉnh độ phân giải màn hình, tần số quét, và pin mà vẫn không hiệu quả. Em cũng dùng dùng dùng laptop khác để kết nối, thì kết quả tivi hoạt động bình thường với laptop khác.
Các anh, chị có biện pháp gì giúp em với.
Em xin cám ơn!
bạn mở khung kết nối wifi trong đó có mục Project hay gì đó hoặc ấn phím phím logo Windows + P chọn rồi kích vào mục 2 Duplicate thử xem. trường hợp của bạn có thể đang chọn mục 3 Extend rồi giống như là nối khung hình của laptop và tivi kéo dài màn hình ra.

haivu

Administrator
Thành viên BQT
bạn mở khung kết nối wifi trong đó có mục Project hay gì đó hoặc ấn phím phím logo Windows + P chọn rồi kích vào mục 2 Duplicate thử xem. trường hợp của bạn có thể đang chọn mục 3 Extend rồi giống như là nối khung hình của laptop và tivi kéo dài màn hình ra.
Không phải đâu bạn, nếu bạn đã dùng tivi làm màn hình pc rồi bạn sẽ thấy mọi thứ bt, kết nối ổn, chỉnh đúng nhưng tivi vẫn đen thui nha.
Mình dùng nhiều tivi làm man pc rồi, và cơ bản là phải qua cổng vga nó mới bình thường, qua hdmi hay dvi nó luôn sẵn sàng bất thường á, chỉnh điên đầu, cài driver ngập máy vẫn không ăn thua.

Không phải đâu bạn, nếu bạn đã dùng tivi làm màn hình pc rồi bạn sẽ thấy mọi thứ bt, kết nối ổn, chỉnh đúng nhưng tivi vẫn đen thui nha.
Mình dùng nhiều tivi làm man pc rồi, và cơ bản là phải qua cổng vga nó mới bình thường, qua hdmi hay dvi nó luôn sẵn sàng bất thường á, chỉnh điên đầu, cài driver ngập máy vẫn không ăn thua.
cám ơn bạn!

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Có khi nào xa tận chân trời mà gần ngay trước mặt. Bạn đã chọn đúng cổng hdmi vào chưa đấy. 1 tivi thông minh nó có tầm 3 cổng HDMI á.