Lỗi gõ tiếng Việt trên Windows 11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Lỗi gõ tiếng Việt trên Windows 11

các bác cho em hỏi khi dùng windows 11 với cả 2 bộ gõ unikey và evkey nhưng nếu chơi game hoặc sử dụng máy được 1 lúc .Thì tự dưng không gõ được tiếng Việt có dấu nữa , phải bật lại trình gõ . Có cách nào fix không chỉ em với , nhiều khi cũng bất tiện .

Long Sao

Junior Moderator
các bác cho em hỏi khi dùng windows 11 với cả 2 bộ gõ unikey và evkey nhưng nếu chơi game hoặc sử dụng máy được 1 lúc .Thì tự dưng không gõ được tiếng Việt có dấu nữa , phải bật lại trình gõ . Có cách nào fix không chỉ em với , nhiều khi cũng bất tiện .
Bạn dùng phiên bản nào của Unikey và Evkey vậy? Phiên bản Portable hay Setup chính chủ của vn-z?

5Characters

Rìu Sắt
Bạn chơi game gì mà bị lỗi vậy, mình có chơi LOL thì không sao, CF VN thì dính lỗi. Bạn chỉnh cài đặt giống mình thử.