Hỏi/ Thắc mắc - Lỗi font excel | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Lỗi font excel

nnafly

Búa Đá
Lỗi này là lỗi chung rồi của font chữ và kiểu gõ rồi, bạn nên chuyển qua các font thông dụng hiện tại dùng unicode

hungm0x

Búa Gỗ
Tại sao bạn cứ trung thành với cái font .vntime ấy nhỉ, mình chuyển sang unicode hết đi. Hãy làm cho sếp mình thấy sự tiện lợi của việc chuyển sang dùng font thông dụng.
đây là file cũ từ xưa rồi B chuyển đk thì đã tốt rồi

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
dùng mấy cái font vn vừa bất tiện cho bản thân , bất tiện cho người nhận . up lên google muốn đọc ngay cũng đọc bằng răng

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
dùng bộ chuyển bảng mã của unikey hoặc uoffice để chuyển là dc

hungm0x

Búa Gỗ
Lỗi này là lỗi chung rồi của font chữ và kiểu gõ rồi, bạn nên chuyển qua các font thông dụng hiện tại dùng unicode
mình dùng font này với gõ TCVN3 từ trước rồi ko bị, mới cài lại win mới dính thôy

Cheatmo

Búa Gỗ
Ok B để mình tìm
Bạn tìm thử uconverter nhé

Bạn thử xem link này nha. Nhớ backup file trước khi thử