Hỏi/ Thắc mắc - Laptop âm thanh tự to lên rất khó chịu? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Laptop âm thanh tự to lên rất khó chịu?

nuhonkibi

Gà con
Lướt google tìm lỗi âm thanh thì hầu hết toàn bài sửa âm thanh nhỏ, còn máy em thì ngược lại ạ {after_boom}.
Tình hình cụ thể như sau: laptop em bị 1 bệnh, đã cài lại win, up driver đủ cả nhưng vẫn bị ạ. Đó là âm lượng của máy cứ tự động tăng. Ví du: âm lượng để mức 17 nhưng xem 1 vài clip nó phải lên tới 100:mad::mad:. Phải nói là to max volumeạ. Nhưng em vào icon âm thanh thì nó vẫn ở mức 17ạ. Sau đó em tăng hoặc giảm thì nó lại về đúng mức giá trị âm thanh của nó nhưng chỉ đc 1 lúc lại to ạ . hix
Bác nào có cách khắc phục thì cho em biết với ạ . hix\
Thank alll

nuhonkibi

Gà con
Bạn thử kiểm tra lại khi bận coi phim, nghe nhạc mà bạn đang sử dụng chuột có nút cuộn mà tay bạn cứ vặn nút này thì khả năng âm thanh tự nó tăng theo chiều cuộn của chuột.
thế thì mức âm lượng nó phải tăng chứ ạ, mà em xem trên chỗ icon âm thanh thì giá trì vẫn như cũ ạ

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vậy bạn thử xóa driver của car âm thanh đi, cài lại theo đúng của nó phù hợp với windows bạn đang sử dụng xem nó có hết không. Bạn chú ý trên laptop thường có nút chỉnh âm thanh (như của đện thoại ấy) xem nó có bị kẹt nút + không.