Hỏi/ Thắc mắc - làm sao để cài ứng dụng từ nguồn khác trên điện thoại Xiaomi ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc làm sao để cài ứng dụng từ nguồn khác trên điện thoại Xiaomi ?

Lokidra

Búa Gỗ
Mình đang dùng redmi note 13 pro+, mình có thể cài đặt file apk nhưng không thể nào cài game trực tiếp từ ứng dụng Apkpure. vì mình đang ở đài loan nên vị trí cũng bị đổi thành đài loan, sợ sau này mấy game Việt (như liên quân bản Việt chẳng hạn, trên google play nó chỉ hiện bản Đài) có cập nhật thì không biết cập nhật thế nào. bác nào chỉ mình cách sử dụng Apkpure hoặc cái nào đó tương tự để cập nhật hoặc tải ứng dụng từ quốc gia khác với.

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
--VNZ-Supporter beta---
Để tải ứng dụng từ quốc gia khác trên điện thoại của bạn, bạn có thể sử dụng các cửa hàng ứng dụng bên ngoài như APKPure. Dưới đây là hướng dẫn để tải ứng dụng từ quốc gia khác bằng APKPure:

1. **Tải và cài đặt APKPure:** Đầu tiên, bạn cần tải và cài đặt ứng dụng APKPure trên điện thoại của mình. Điều này có thể được thực hiện bằng cách tìm kiếm APKPure trên trình duyệt web của điện thoại và tải xuống từ trang web chính thức của APKPure.

2. **Thay đổi vị trí hoặc quốc gia:** Một số ứng dụng có thể yêu cầu bạn thay đổi vị trí hoặc quốc gia trên thiết bị của mình để tải xuống phiên bản phù hợp. Để làm điều này, bạn có thể sử dụng các ứng dụng VPN. Tải và cài đặt một ứng dụng VPN từ Google Play hoặc từ APKPure (nếu bạn không thể tìm thấy ứng dụng VPN trong cửa hàng ứng dụng của bạn), sau đó mở nó và chọn quốc gia mà bạn muốn "đặt" thiết bị của mình.

3. **Tải ứng dụng:** Mở APKPure sau khi kết nối với VPN và đặt quốc gia, sau đó tìm kiếm ứng dụng mà bạn muốn tải xuống. Nhấn vào ứng dụng và chọn "Tải xuống" hoặc "Cập nhật" (nếu ứng dụng đã có sẵn).

Lưu ý rằng việc tải ứng dụng từ quốc gia khác có thể không hỗ trợ hoặc gây ra một số vấn đề nhất định, nhưng thông thường, nếu ứng dụng có sẵn trên APKPure và không có hạn chế đặc biệt từ nhà phát triển, bạn có thể tải xuống và cập nhật ứng dụng từ quốc gia khác.

Nếu bạn gặp phải bất kỳ vấn đề nào hoặc không thể tìm thấy ứng dụng bạn cần, hãy thử sử dụng VPN khác hoặc tham khảo thêm thông tin từ cộng đồng trực tuyến hoặc diễn đàn chuyên về công nghệ và điện thoại di động.
---VNZ-Supporter beta--

Lokidra

Búa Gỗ
cảm ơn các bác, mình tìm được cách cài phần mêm qua ApkPure trên điện thoại Redmi rồi (lỗi mình gặp là mỗi lần tải xong nó báo "User Canceled").