Làm sao chỉnh các thư mục trong phần USER ??? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Làm sao chỉnh các thư mục trong phần USER ???

daiquytoc

Gà con
Mình xài Win 10. Trước giờ mở máy chỉ có User mang tên Hoang Duy.
Sau một lần Update Win 10 thì tự nhiên lại xuất hiện trong đường dẫn C:\User một thư mục khác mang tên Hoang Duy.DESKTOP-7LF0GN6 (cái đuôi DESKTOP-7LF0GN6 là tên của máy).
Từ đó mấy phần “Desktop, Documents, Download, Music, Pictures, Video” cũng bị chuyển sang dùng trong User Hoang Duy.DESKTOP-7LF0GN6

Mở Control Panel, trong phần setting User Account mình cũng thấy chỉ có mình cái user Hoang Duy thôi mà.

Làm sao để xóa cái Hoang Duy.DESKTOP-7LF0GN6 và sử dụng “Desktop, Documents, Download, Music, Pictures, Video” trong user Hoang Duy lại đây hả các bác, những phần trên vẫn còn chứa đầy đủ các thông tin cũ trước khi Update.

Sửa lần cuối:

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
Bạn xem nó chiếm bao nhiu dung lượng. Không đáng kể thì ẩn nó đi.
Nếu bạn muốn xóa thì bạn phải kích hoạt admin cao nhất

Run -> netplwiz -> Advanced -> Advanced -> User -> Administrator -> Loại bỏ dấu tick Account is disabled

Khởi động lại máy vào = tài khoản trên. Lúc này bạn sẽ vào User để xóa user Hoang Duy. Trước khi xóa, những gì của HoangDuy hãy copy vào ổ D. Và cái thư mục đó thì mình vẫn chưa biết có xóa được ko :D
Nhưng hãy thử xem nào!

daiquytoc

Gà con
Thanks các bác. Em trị được mấy cái thư mục đó rồi, phải tạo User mới có quyền admin để diệt Hoang Duy.Desktop; còn thư mục Hoang Duy thì không xóa hết được, phải dùng CD mở HĐH Win XP mini để xóa nó, xong tạo 1 User Hoang Duy mới là xong.