Kỳ vọng của anh/chị/em đối với diễn đàn Vn-Zoom.Org là... | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Kỳ vọng của anh/chị/em đối với diễn đàn Vn-Zoom.Org là...

Kỳ vọng của anh/chị/em đối với diễn đàn Vn-Zoom.Org là...

• Nơi để tìm kiếm, trao đối kiến thức về máy tính.

• Nơi để giao lưu, kết nối các mối quan hệ để làm ăn.

• Nơi để thay thế khi các trang MXH khác gặp sự cố.

• Nơi để giãi bày tâm sự.

• Kỳ vọng khác.

Results are only viewable after voting.

Cloud

Administrator
Đối với vai trò quản trị vận hành, mình chỉ mong có thể đưa VN-Z thành nơi mà anh em có thể trao đổi và chia sẻ những thông tin công nghệ, để thực hiện việc này có thể thấy đơn giản nhưng thực sự có nhiều yếu tố quan trọng để góp phần tạo thành cộng đồng VNZ và quan trọng nhất vẫn là thành viên và tài nguyên.

Tuy nhiên quản trị có rất nhiều khâu kể đến như, khâu vận hành (OP), tiếp theo đội ngũ coder diễn đàn (front-end, back-end), đội thiết kế thiên về trải nghiệm người dùng UI, UX. Đội ngũ quản trị để hỗ trợ điều hành, đội ngũ kiểm duyệt nội dung,...vv. Và không kém phần quan trọng đó là người định hướng phát triển diễn đàn (đi theo xu hướng nào để bắt kịp thời đại, làm thế nào để thành viên không cảm thấy chán diễn đàn và dời nhà lên Facebook chẳng hạn...vv, rất nhiều thứ phải định hướng và triển khai thử nghiệm).

Vì đội ngũ Admin xuất phát từ những thành viên quản trị của VN-Zoom.com biết vấn đề ở đâu, vì sao đi xuống của phiên bản .com nên những kinh nghiệm đó sẽ là bài học cho việc phát triển Org về sau và về lâu dài.

Radium

Búa Đá
Kỳ vọng lớn nhất là 4rum k bị giống như vnz.com. Vì chỉ cần như vậy, với những định hướng như hiện tại thì 4rum hoàn toàn có thể lớn mạnh về tất cả các mặt trong bình chọn với cốt lõi là 1 diễn đàn Công nghệ.

love2learnonline

Rìu Sắt
Cảm ơn Admin, không biết xưng hô ntn cho phải (ở đây xin phép được xưng "mình", vì mình cũng đã nhiều tuổi rồi..--> 7x :) ). Mình đã tham gia nhiều diễn đàn ở nước ngoài từ năm 2010, và vài diễn đàn ở VN (chủ yếu về CNTT, IT nói chung) - mình nhận thấy vnzoom.com & nay là vnzoom.org đá tạo ra rất nhiều giá trị cho thành viên diễn dàn. Cá nhân mình đã nhận được rất "nhiều thứ" có giá trị - mà ở đây có, còn ở nơi khác không có. Lĩnh vực CNTT, IT quả là mênh mông, tuy nhiền vnzoom đã có nhiều sự khác biệt so với nhiều 4zoom khác. Mình thường ít chia xẻ những gì mình có, vì thực tế mình không có nhiều thời gian, hơn nữa những gì mình có, thì đều là do những thành viên VIP, sản phẩm không được cho lại (vì đó không phải của mình, và điều kiện của họ cũng không cho phép mình cho đi...). Tuy nhiên, khi tham gia diễn đàn nói chung, mình không bao giờ SPAM, nói hay nhận xét tiêu cực bất kỳ một ai, nói cảm ơn nếu bài viết, sản phẩm có giá trị cho cá nhân mình...
Thiết nghĩ VNZOOM.ORG đã và đang mang lại "những giá trị" ít nhiều cho mọi thành viên tham gia diễn đàn, vì thế mọi người sẽ "có lý do" để đến, trở lại hưởng thụ "những giá trị", - chia xẻ những gì họ có... Chỉ khi "giá trị" của chúng ta ở đây không còn nứa, thì chính chúng ta, mỗi người cũng sẽ ra đi để tìm cho mình 1 nơi chốn mới...
1 lần nữa xin cảm ơn Admin và các ae MOD(s) - VNZOOM.ORG :)

Sửa lần cuối:

playboy930

Let's share to be more!!!
Mình vẫn luôn muốn forum là nơi để chia sẻ kinh nghiệm, kiến thức hiểu biết về mọi khía cạnh trong cuộc sống cũng như những tài nguyên tìm kiếm được mà chia sẻ.
Quan trọng nhất là sự tương tác, tâm lý cảm thấy muốn đóng góp chứ không phải là ở cái nút like hay cấp bậc gì cả.

ptcat

Búa Gỗ Đôi
Có thể hơi tham nhưng mình chọn cả 4 kỳ vọng đầu. Không có kỳ vọng khác.

Mình cũng học hỏi đc rất nhiều từ vnz.com rồi một quá trình dài ko thường xuyên vào đó nữa. Đến lúc thử quay lại ko thấy còn mà cũng ko biết sự tái xuất của vnz.org. Gần đây tình cờ mới biết và trở lại với cái tên cũ. đc chào mừng sự quay lại. ko biết là bqt chào mừng tự động hay có ds người cũ. Dù sao thấy giao diện, cách làm, mọi thứ tốt đẹp hơn nhiều. Trở lại thời gian ngắn mà cũng đã học hỏi được nhiều thứ. Giờ thì ko ngày nào ko đến nơi này cùng các bạn.

Mình nghĩ chắc chắn để nơi này phát triển tốt đẹp hơn ai hết người đứng đầu cùng bqt phải lao tâm khổ tứ có kinh nghiệm và làm hết sức mình.

Hy vọng nhiều và chúc nơi này ngày càng phát triển. Là chỗ tốt đẹp cho mọi người giao lưu học hỏi.

ptcat

Búa Gỗ Đôi
Từ khi trang này ra tôi đã dần bớt xem tinhte và hdvietnam, trang này làm tôi cảm thấy có rất nhiều cái hay và tài liệu bổ ích cần thiết trong cuộc sống và học tập, hy vọng các thành viên cùng nhau trao đổi và chia sẽ những cái hay và bổ ích, thanks.

Mình giống bạn: tinhte, VnReview, hdvietnam những nơi đó nhiều thông tin nhưng tìm cái mình cần lại khó kiếm. Chỗ này nếu giữ gìn và phát triển được những mặt mạnh và loại bỏ đc những hạn chế của vnz.com thì sẽ tốt đẹp hơn.