Công cụ Internet - Ko cần cài lại Firefox sau khi cài mới windows (Fan FF) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Công cụ Internet Ko cần cài lại Firefox sau khi cài mới windows (Fan FF)

nick 11K

Rìu Sắt
Tôi là 1 fan của FF , sau nhiều lần cài mới windows và phải cài lại FF , saukhi cài FF rồi phải login để đồng bộ lại data
Thật là phiền toái . Vì lẽ đó tôi phải dùng tool backup FF , sau khi cài FF xong chạy tool để restore data .
Nhưng cũng phải mất công ngồi cài lại FF rồi chạy tool .
Giờ ko phải phí time để làm việc đó sau khi cài mới windows nữa .
Trước tiên thì cũng phải cài mới FF 1 lần sau đó dùng hoài , ko phải cài lại FF sau mỗi lần cài mới windows nữa .

Các bác cài FF vào 1 part khác C , rồi login để đồng bộ các cái , sau khi hoàn tất các bước FF đã ổn định rồi .
Giờ các bác vào AppData\roaming copy cái thư mục mozilla cất chỗ nào cũng được .

Nhưng để dễ nhớ thì vào fofder đã cài FF tạo mới 1 cái folder gắn name là roaming , rồi paste cái thư mục mozilla này vào đây

Vậy là từ đây mỗi lần cài mới windows cứ vào folder đã cài FF chọn FF.exe tạo lối tắt ra desktop or pin nó vào taskbar , kế tiếp copy thư mục mozilla paste vào AppData\roaming trước khi chạy FF.exe .

Giờ chạy FF sẽ tận hưởng các thứ từ profiles đến addon kể cả mật khẩu login vào các trang web , thư điện tử nói chung là nó nguyên vẹn mà ko cần phải cài mới , ko cần phải login lại

Sửa lần cuối:

ndhai

Búa Gỗ Đôi
cái này bỏ qua máy khác có xài được không bác, vì đến cả login rồi các thứ đều còn thế em thấy có vẻ ko bảo mật cho lắm {confused}

nick 11K

Rìu Sắt
cái này bỏ qua máy khác có xài được không bác, vì đến cả login rồi các thứ đều còn thế em thấy có vẻ ko bảo mật cho lắm {confused}
AppData\Roaming | mozilla là nơi lưu dữ liệu của người dùng trong Firefox . Ví vậy đem sang máy khác thì toàn bộ dữ liệu trên FF sẽ hiển thị cái thông tin của người dùng cũ .
Bài này tôi nói trên phương diện người dùng máy tính cá nhân .
Vì vậy hãy cẩn trọng với đường dẫn ở trên , người khác lấy cái thư mục đó họ sẽ lấy được tất cả thông tin người dùng trên Firefox

SenDalat9x

Rìu Sắt
Tui nghĩ bác cũng đừng spam , ko tế nhị 1 chút nào cả {beat_plaster}

T ko hề spam nhé. Qua cái thời đi spam 4r lâu rồi :) .

Tại sao phải cài đi cài lại OS? Cách đơn giản, dễ dàng & hiệu quả nhất khi sử dụng máy tính là cài 1 lần OS rồi dùng nó trong thời gian rất, rất, rất lâu dài. Chỉ cần chú ý trong quá trình sử dụng ko táy máy lung tung, sử dụng AV thì hầu như ko cần phải reinstall. Đường dễ dàng ko đi đi mấy cái đường khó khăn phức tạp làm gì?!?

Hamano Koike

Búa Gỗ
Mình chỉ xài mỗi firefox trong máy, tuy có cài chrome và một vài trình duyệt khác.
Nhưng cũng chỉ là để làm việc khác thôi, còn xài chính là firefox. Với cấu hình nâng cao 1 tí xài firefox phải nói bảo mật khá tốt đấy bạn.

nick 11K

Rìu Sắt
Rất uổng cái công ngồi viết bài này . Tôi sẽ ko dại dột gì mà tiếp tục viết bài nữa . Đúng là loài người , có người ý thức có người vô ý thức .
Viết bài chia sẻ kinh nghiệm , ko nhận được lời động viên toàn gặp người ko ý thức .
Tôi theo win10 insider preview , vì thế mà cài win thường xuyên , vì vậy mà mới tìm hiểu FF để chia sẻvới người dùng
Nói về dùng win bền vững thì chỉ 1 file ảnh OS thì sẽ dùng suốt cuộc đời 1 cái máy tính

Rất tiếc cho cá nhân tôi , thôi thì sẽ ko dại nữa , chỉ 1 lần này thôi

Hamano Koike

Búa Gỗ
Rất uổng cái công ngồi viết bài này . Tôi sẽ ko dại dột gì mà tiếp tục viết bài nữa . Đúng là loài người , có người ý thức có người vô ý thức .
Viết bài chia sẻ kinh nghiệm , ko nhận được lời động viên toàn gặp người ko ý thức .
Tôi theo win10 insider preview , vì thế mà cài win thường xuyên , vì vậy mà mới tìm hiểu FF để chia sẻvới người dùng
Nói về dùng win bền vững thì chỉ 1 file ảnh OS thì sẽ dùng suốt cuộc đời 1 cái máy tính

Thôi nào! lớn rồi ko còn bé nữa. Việc gì bỏ qua thì bỏ ko kể nại làm gì chi cho mệt bạn.
Bạn yêu thích thì bạn share cho a/c/e cùng thưởng thức, sử dụng.... Còn ai nói gì thì kệ đi bạn.
Đừng từ bỏ đam mê chỉ mấy việc nhỏ nhặt vậy! {EMO_037}

calvinngo

Rìu Sắt
cho hỏi bác nick có phải bác locb bên VNZ cũ ko vậy? thấy bác nói là FAN FF và theo Insider là hơi nghi...

Sửa lần cuối:

SenDalat9x

Rìu Sắt

Đăng bài trên cộng đồng thì phải biết 9 người 10 ý. Lớn cả rồi, fact ko nhận thức đc còn dỗi hờn nữa vậy =]z.

Từ đầu tới cuối cũng đâu có ai đả kích gì cái bài viết của thớt. Họ (trong đó có t) chỉ cmt quan điểm của riêng mỗi người, thế thôi :) . Ví dụ bác nói luôn là theo insider đi thì t cmt: "À, ra vậy" ngay =]z. Trưởng thành lên thớt {haha}.