Chia sẻ - Kinh nghiệm lắp camera an ninh phù hợp với từng nhu cầu | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Kinh nghiệm lắp camera an ninh phù hợp với từng nhu cầu

hoangq9

Búa Gỗ
Các hãng khác thì không biết chứ mấy con xiaomi có phát hiện chuyển động nó hoạt động ngu si lắm, con muỗi hoặc thiêu thân bay qua là nó cũng báo động luôn bác ạ.
Nhà em thì đang dùng 3 con của Yi, cơ bản là tiện, kết nối wifi tốt, chất lượng hình ảnh ổn, phần mềm thông minh, 1 cái dở là file hình ảnh lưu trong thẻ nhớ (nếu dùng cloud thì giá tài khoản khá đắt) nên trộm mà ôm cái cam đi thì cũng mất file luôn
Khổ hơn Ruồi bay, Mối bay nó cũng phát hiện và hú ầm lên nên phải tắt đi.

garanmuoi

Gà con
Các hãng khác thì không biết chứ mấy con xiaomi có phát hiện chuyển động nó hoạt động ngu si lắm, con muỗi hoặc thiêu thân bay qua là nó cũng báo động luôn bác ạ.
Nhà em thì đang dùng 3 con của Yi, cơ bản là tiện, kết nối wifi tốt, chất lượng hình ảnh ổn, phần mềm thông minh, 1 cái dở là file hình ảnh lưu trong thẻ nhớ (nếu dùng cloud thì giá tài khoản khá đắt) nên trộm mà ôm cái cam đi thì cũng mất file luôn
Có hướng dẩn kết nối với GG drive đây ông. Không thì làm con wifi xiaomi 3G cắm ổ cứng vào lưu

thiklangxang

Gà con
Bác mà lưu Gdrive thì cài lưu khi có chuyển động thôi, ko chết băng thông đấy.

garanmuoi

Gà con
Có option chỉ báo động khi có người, nó phân biệt được người và vật mà bác.

hoangq9

Búa Gỗ
Dùng thẻ nhớ hoặc ổ NAS thôi bạn
Không biết đã có app để xem cam chuyên biệt chưa hay vẫn dùng chung cái úng dụng Mi Home ngu học nhỉ.
Nếu vẫn dùng chưng thì cho dù cam ngon đến mấy cũng ko đáng mua.

luuthianh

Gà con
Không biết đã có app để xem cam chuyên biệt chưa hay vẫn dùng chung cái úng dụng Mi Home ngu học nhỉ.
Nếu vẫn dùng chưng thì cho dù cam ngon đến mấy cũng ko đáng mua.
Riêng camera ae nên cân nhắc khi mua đồ xiaomi, hình như ko tương thích tốt với các loại đầu ghi, phần mềm quản lý bên thứ 3, nên nếu nó lỗi hay app nó lỗi kết nối thì khá là phiền

lalaPhan

Gà con
Riêng camera ae nên cân nhắc khi mua đồ xiaomi, hình như ko tương thích tốt với các loại đầu ghi, phần mềm quản lý bên thứ 3, nên nếu nó lỗi hay app nó lỗi kết nối thì khá là phiền
xiaomi công nhận nhiều sản phẩm hay. Nhưng riêng camera thì kết nối rất kém, dùng những cái khác của dahua vẫn phù hợp với VN hơn

hoangq9

Búa Gỗ
Chức năng nhận diện và cảnh báo của mì xào kém lắm, mình nghĩ do giá rẻ nên đành chịu. Ví dụ như côn trùng bay qua hay ánh đèn phản chiếu nó đều cảnh báo nên mình phải tắt chức năng cảnh báo.

mrvanhiep

Gà con
Chức năng nhận diện và cảnh báo của mì xào kém lắm, mình nghĩ do giá rẻ nên đành chịu. Ví dụ như côn trùng bay qua hay ánh đèn phản chiếu nó đều cảnh báo nên mình phải tắt chức năng cảnh báo.
Vậy mua mấy con có AI á. Nó có chức năng nhận dạng người. Có người xuất hiện nó mới báo.

hoangq9

Búa Gỗ
Vậy mua mấy con có AI á. Nó có chức năng nhận dạng người. Có người xuất hiện nó mới báo.
Mình đang xài cả imou thấy chất lượng hình ảnh và chức năng cảnh báo hay hơn mì xào nhiều. Mỗi tội trình coi lại imou tệ quá.