Hỏi/ Thắc mắc - Kiểm tra ổ cứng SSD bán sẵn theo máy hãng và model gì? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Kiểm tra ổ cứng SSD bán sẵn theo máy hãng và model gì?

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
Mình sắp mua máy mới, mà cũng tính nâng cấp, mình thấy linh kiện theo máy thì hãng không bao giờ cho đồ mới ra và phân khúc model tốt cả, tiết giảm chi phí mà.
Nhân tiện xin phép nhờ anh em nào vừa mua Laptop trong 2 3 tháng vừa rồi mà máy có sẵn ổ cứng M.2 MVMe PCIe SSD 256 GB hay 512 GB mở phần mềm Crytal Disk Info check thử giúp mình xem con SSD theo máy là của hãng nào và model gì với, không biết nó có gắn cho nhưng con có tiếng như Crucial P5, Western Digital Black, Samsung Evo 860, Kingston KC2000 không ?

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
Nó ghi hết mà, bạn lo gì, đâu ai lừa bạn đâu, ra tiệm lựa cái nào ưng mua thôi bạn
Mình đố bạn tìm được Datasheet sản phẩm của hãng nó ghi rõ cho bạn là nó dùng RAM hãng nào, model nào và ổ cứng hãng nào model nào đó? nó chỉ ghi là RAM DDR4 Bus 2666 MHz hay ổ cứng M.2 MVMe PCIe SSD 256 GB thôi.
Mấy con mắc như vậy chắc nằm ở phân khúc cao cấp. Còn ko thì phải yêu cầu họ thay đổi rồi bù thêm tiền
Những máy tính xách tay (laptop) tầm trung thì đa số là vậy !
Có 1 bác nói là nó cho mấy con SSD tầm trung như Intel 660P Nvme 512Gb tốc độ đọc ghi 1500/1000 chứ không được hàng ngon như mình kể trên toàn đám tốc độ đọc 3200/2300

D

dmcsdinhmenhcuocsong

Mình đố bạn tìm được Datasheet sản phẩm của hãng nó ghi rõ cho bạn là nó dùng RAM hãng nào, model nào và ổ cứng hãng nào model nào đó? nó chỉ ghi là RAM DDR4 Bus 2666 MHz hay ổ cứng M.2 MVMe PCIe SSD 256 GB thôi.
Thách đố làm gì cho mệt, trước khi bạn đưa tiền thì bạn làm gì cũng được, ra tiệm bạn muốn cái gì người ta cho bạn cái đó, à mà model máy tính là cái gì mà nó ko ghi vậy bạn, mình ngu tiếng anh ko hiểu model là gì cả[/QUOTE]

Hamano Kaito

Moderator
@pgvnz | Mấy con mà bạn liệt kê ra toàn hàng xịn xò ko ? Sao mà hãng thêm vào được, nếu thêm vào thì tăng ko ít tiền đâu. Nếu bạn mua dòng cao cấp chắc chắn sẽ có 1 con SSD M.2 xịn xò như ý bạn ! Hahaha {nosebleed}

@dmcsdinhmenhcuocsong | Model dịch ra là kiểu mẫu đó bạn. Tóm lại gọi nó là MẪU sản phẩm ấy

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
tiền nào của đó thôi bạn, ví dụ bạn chỉ có 500k nhưng vào tiệm lại đòi mua cho bằng được cái ssd samsung evo 970 plus thì xem nó có đấm vào mặt bạn ko?
Thím tổ lái và lạc đề cực nặng.

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
Thách đố làm gì cho mệt, trước khi bạn đưa tiền thì bạn làm gì cũng được, ra tiệm bạn muốn cái gì người ta cho bạn cái đó, à mà model máy tính là cái gì mà nó ko ghi vậy bạn, mình ngu tiếng anh ko hiểu model là gì cả
Mẫu hay dòng sản phẩm đó bạn, VD ổ cứng SSD của hãng Samsung thì nó có Model 850, 860, 970,....
Trong 860 lại có các ký hiệu phân khúc như XXXYYYZZZ để phản ánh con đó là loại khe cắm M2, SATA và dung lượng bao nhiêu, 250, 500 GB, bạn vào quán gọi tô phở cũng thế, quán nó sẽ hỏi bạn ăn phở gì, chín, tái, gân, sụn, gầu,....

Mẫu hay dòng sản phẩm đó bạn, VD ổ cứng SSD của hãng Samsung thì nó có Model 850, 860, 970,....
Trong 860 lại có các ký hiệu phân khúc như XXXYYYZZZ để phản ánh con đó là loại khe cắm M2, SATA và dung lượng bao nhiêu, 250, 500 GB, bạn vào quán gọi tô phở cũng thế, quán nó sẽ hỏi bạn ăn phở gì, chín, tái, gân, sụn, gầu,....

nghĩ đơn giản, mình mua mà, đâu có đi xin bạn, request thêm; không rõ hay mập mờ thì trả lời nó, có thông tin tao mua, không tao đi chỗ khác

D

dmcsdinhmenhcuocsong

hên quá thí chủ không hiểu ý, cảm ơn nhiều

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Nhân tiện xin phép nhờ anh em nào vừa mua Laptop trong 2 3 tháng vừa rồi mà máy có sẵn ổ cứng M.2 MVMe PCIe SSD 256 GB hay 512 GB mở phần mềm Crytal Disk Info check thử giúp mình xem con SSD theo máy là của hãng nào và model gì với, không biết nó có gắn cho nhưng con có tiếng như Crucial P5, Western Digital Black, Samsung Evo 860, Kingston KC2000 không ?
Vừa bóc hãng bỏ vô máy kiểm tra được cái hình vầy-

Vừa bóc hãng bỏ vô máy kiểm tra được cái hình vầy-
Xem phần đính kèm 15665
phần mềm đo cũng do con người tạo ra :), nhiều khi mình để ý dữ quá lại lọt vào bẫy của các ông lớn. Biết đâu ông nào đấy sx sdd, gian lận cái phần mềm, đồng thời sân sau mọt lên các diễn đàn công nghệ lớn phần mềm test chuẩn mực. Lúc đấy kỹ quá lại đâm hại. Thôi thì hãng nào mình cảm giác nó server tốt,đảm bảowaranty tốt thì múc cho rồi