Hỏi/ Thắc mắc - Kiểm tra máy in | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Kiểm tra máy in

comtrungran

Búa Gỗ
Chào các bác

Hôm nay mình in test 1 ảnh full black

Thì kết quả nhận là ảnh bị sọc sáng

Các bác cho hỏi thế này là máy in bị lỗi gì ạ

Có phải sắp hết mực, phải thay cả hộp mực máy in không?

guest11

Rìu Chiến Chấm
Sắp hết mực, phải thay cả hộp mực.
Bạn có thể in thêm một số trang nữa mà không có vệt sọc của mực hoặc có mà hơi mờ, bằng cách gỡ hộp mực ra và lắc đều một số lần. Sau đó đặt hộp mực trở lại.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Sắp hết mực rồi, hạn chế ít dạng full kiểu này, vừa gây lãng phí, vừa làm độ bền máy in giảm, điển hình là cụm sấy, 1 tờ này bằng 20 30 chục tờ bình thường.

comtrungran

Búa Gỗ
Cảm ơn các bác nhiều ạ

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bác test thử dạng như này càng nhiều càng tối nhé :v :cool::cool::cool:. Khi nào cần nạp mực, hay mua máy in thì alo em pass vnz được giảm giá nhé.

aepsu2023

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Test kiểu gì lạ vậy, sao k test văn bản hay hình ảnh gì chứ, nếu test chỉ bằng màu đen thôi thì hình như hết mực, khắc phục tạm thời là lắc cục mực k thì phải bơm mực thôi