Hỏi/ Thắc mắc - Kích thước mặc định của cửa sổ File Explorer trên Windows | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Kích thước mặc định của cửa sổ File Explorer trên Windows

Mechzzz

Búa Đá Đôi
Mỗi lần mình ở File Explorer bằng cách double click vào icon My Computer hoặc tổ hợp phím Windows +E thì cửa sổ File Explorer lại xuất hiện với 1 kích cỡ và 1 vị trí khác nhau.
Dùng Windows mấy năm rồi mà mình không biết cách chỉnh option này như thế nào.
Ví dụ: Mình muốn mặc định khi mở File Explorer nó Full màn hình hoặc nằm một nửa bên phải màn hình thì làm như thế nào?
Bạn nào biết, chỉ mình với.
Cảm ơn mọi người đã ghé topic!

1234560987

Rìu Vàng
Mình chưa gặp trường hợp mà mỗi lần mở FE nó lại xuất hiện với kích cỡ và vị trí khác nhau cả. Theo mình thấy thì khi mình tắt cái cửa sổ FE cuối cùng ở vị trí nào thì khi mở lại lần sau nó sẽ xuất hiện ở vị trí cuối cùng đó.

Mechzzz

Búa Đá Đôi
Mình chưa gặp trường hợp mà mỗi lần mở FE nó lại xuất hiện với kích cỡ và vị trí khác nhau cả. Theo mình thấy thì khi mình tắt cái cửa sổ FE cuối cùng ở vị trí nào thì khi mở lại lần sau nó sẽ xuất hiện ở vị trí cuối cùng đó.
Do công việc mình hàng ngày phải duyệt rất nhiều thư mục tài liệu nên việc thay đổi cái ô cửa sổ này ít nhiều nó gây tâm lý không thoải mái. Mình đang tìm cách fix nó.
Cái này có soft thứ 3 có thể đáp ứng yêu cầu , tôi ko nhớ là soft gì nhưng có
Cảm ơn bác. Mình không hiểu nhiều về Windows nên tưởng là nó có cơ chế để chỉnh được.
Còn dùng 3rd soft thì mình cũng dùng một vài phần mềm duyệt file rồi. X-Plorer cũng tốt.