Hỏi/ Thắc mắc - không thể xóa vMonitor do đang mở bởi WUDFHost.exe | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc không thể xóa vMonitor do đang mở bởi WUDFHost.exe

blogkien

Búa Gỗ
Giúp mình với. gần đây tự nhiên có cái file vMonitor tự tạo ra trong ổ D. Xóa thì nó kêu không được do đang mở bởi file WUDFHOST. Không biết là cái gì.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Giúp mình với. gần đây tự nhiên có cái file vMonitor tự tạo ra trong ổ D. Xóa thì nó kêu không được do đang mở bởi file WUDFHOST. Không biết là cái gì.

Mở tark manage ra tìm đến file đó , chuột phải mở vị trí cài đặt xem nó là gì

blogkien

Búa Gỗ
Mở tark manage ra tìm đến file đó , chuột phải mở vị trí cài đặt xem nó là gì
Mình kiểm tra thấy file wudfhost trong system32 là file của ms. Máy mình có cài kaspersky chạy song song với ms defender, thấy không phát hiện virus. Mình có up file wudfhost lên virus total cũng không thấy báo virus.
Tuy nhiên, mình có xài màn hình phụ gắn thêm, và có 1 lần kết nối vào màn hình di động trên chỗ làm (màn này chạy android, và phải chạy phần mềm Transcreen mới kết nối được, mình thử xóa luôn nó, gỡ luôn driver, nhưng vânc không xóa được cái Vmonitor này)

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mình kiểm tra thấy file wudfhost trong system32 là file của ms. Máy mình có cài kaspersky chạy song song với ms defender, thấy không phát hiện virus. Mình có up file wudfhost lên virus total cũng không thấy báo virus.
Tuy nhiên, mình có xài màn hình phụ gắn thêm, và có 1 lần kết nối vào màn hình di động trên chỗ làm (màn này chạy android, và phải chạy phần mềm Transcreen mới kết nối được, mình thử xóa luôn nó, gỡ luôn driver, nhưng vânc không xóa được cái Vmonitor này)
Muốn xóa được thì bạn phải tắt file WUDFHOST ở tark manage đi thì được thôi

blogkien

Búa Gỗ
Muốn xóa được thì bạn phải tắt file WUDFHOST ở tark manage đi thì được thôi
Không tắt được, mình end task nhưng nó lại chạy lại ngay.

blogkien

Búa Gỗ
Mình có xài phần mềm giúp xóa file cứng đầu nhưng cũng không được

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bạn tải iObit Unlocker về rồi cài vào máy, mỗi lần có file nào không xoá được, bạn click chuột phải vào file đó là biết đang bị vướng chỗ nào ngay thôi, có thể Unlock file xoá ngay và luôn.