This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Nhờ tư vấn Không tắt được update windows 11

codautp

Búa Gỗ Đôi
Chào các bác,
Chả là em có con Asus A42F đời tống, em có cài windows 11 vẫn chạy vèo vèo ... được vài ngày thì ngỏm, cài lại cũng ko xử được.
Nguyên do là có một bản update windows 11, khi update xong khởi động lại thì bị màn hình xanh luôn.
Để ngăn ko cho update, em đã tắt Windows Update trong Services ngay sau khi cài đặt xong. Tuy nhiên bản update đó vẫn tự động được load về máy sau 3 ngày, và cũng chừng nấy ngày không cho setup thì nó cũng tự động setup ==> máy ngủm.
Nhờ các bác tư vấn cách chặn/gỡ bản update này với ạ.
Cảm ơn các bác trước!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chặn thì tôi ko biết cách , nhưng tôi biết 1 bản win có thể update hay ko update là do người dùng tùy hứng
Bản win mà tôi nói từ topic này bạn có thể tham khảo thêm
Và link tải thì ở đây

assasin13890

Rìu Sắt
Tắt trong services ăn thua gì bác. Đây để e ném cho cái tool WUB

assasin13890

Rìu Sắt
Tùy từng máy mà cũng tùy từng phần mềm, nên mỗi user lại gặp những vấn đề khác nhau mà bác

Long Sao

Junior Moderator
Em dùng U nên đến này Update phà phà và hông bị lỗi linh tinh và không màn hình xanh gì cả. Có thể cái bản cập nhật đó liên quan đến Driver.

codautp

Búa Gỗ Đôi
Cảm ơn các bác đã chỉ cách cho em, giải pháp cũng đâu có khó nhỉ. Để em cài lại rồi áp dụng.
Lâu rồi ko có time mò mẫm nên chưa tìm hiểu kỹ lưỡng, vội vã lên đây đi hỏi thấy có lỗi với các bác quá!

codautp

Búa Gỗ Đôi
Nhân tiện các bác cho em hỏi chút, em cài lại win nhỡ chọn nhầm làm xóa toàn bộ ổ cứng, thế là đi tong bộ sao lưu bản quyền office 2021 pro.
Em có lục lại mấy cái key cũ em đã active thành công, mọi khi cài lại em chỉ cần đăng nhập tài khoản outlook và key vào là office được active. Lần này vì mất file lưu em có thử lại loạt key cũ (em lục lại trong diễn đàn) nhưng nhập vào đều không active được.
Có cách nào để active lại office như active windows không ạ? Windows 11 hiện tại em cài mới vẫn cài không có key, sau đó đăng nhập outlook vào là ok.

tiendatnlb

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cái này thì khó rồi. Lỡ mất bộ sao lưu bản quyền thì chịu khó chờ key mới, active ngay và sao lưu lại.

lightingbolt

Búa Đá Đôi
Laptop mình I5 mua 2019 đây, mình vẫn không cho lên Win 11 vì e ngại, và đơn giản là disable phần update thì nó đâu có tự lên được nhỉ