Nhờ tư vấn - Không tắt được update windows 11 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Không tắt được update windows 11

khangp

Gà con
Chặn thì tôi ko biết cách , nhưng tôi biết 1 bản win có thể update hay ko update là do người dùng tùy hứng
Bản win mà tôi nói từ topic này bạn có thể tham khảo thêm
Và link tải thì ở đây

Xem phần đính kèm 46327
mình cài build 22621.755 theo link này của bạn, thì có 1 lỗi là win bị hiện thị sai giờ, vào control panel với setting update lại thì nó báo ko sync dc (cài sạch 2 lần = rufus), tuy nhiên ở lần cài thứ 2 thì vẫn bị thông báo ko sync dc, nhưng lần này clock lại hiển thị đúng giờ (mình cài bản Enterprise G).

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
mình cài build 22621.755 theo link này của bạn, thì có 1 lỗi là win bị hiện thị sai giờ, vào control panel với setting update lại thì nó báo ko sync dc (cài sạch 2 lần = rufus), tuy nhiên ở lần cài thứ 2 thì vẫn bị thông báo ko sync dc, nhưng lần này clock lại hiển thị đúng giờ (mình cài bản Enterprise G).

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
ko ăn thua rồi bác @@ em cài lại cùng file iso đó, thử thêm bản iot lstc mà vẫn ko dc. Bác còn bản win 11 nào ngon ngon ko share em với
Quái đản thế , tôi cũng cài từ cái bản đó mà khi đồng bộ time nó đâu có bị gì , và cũng có nhiều bạn cài từ bản đó đâu có ai bị giống như bạn đâu !!! Bạn thử update từ bản G lên build mới xem có sửa được ko? Còn bản S thì phải update custom ofline

Bản win đó là bản ngon nhất của topic bạn dungltcd chia sẻ đó bạn

khangp

Gà con
Quái đản thế , tôi cũng cài từ cái bản đó mà khi đồng bộ time nó đâu có bị gì , và cũng có nhiều bạn cài từ bản đó đâu có ai bị giống như bạn đâu !!! Bạn thử update từ bản G lên build mới xem có sửa được ko? Còn bản S thì phải update custom ofline

Bản win đó là bản ngon nhất của topic bạn dungltcd chia sẻ đó bạn
Em cho chạy update xong cũng ko sync dc bác @@ lên gg search cách fix cũng ko fix dc, ko bik có phải do pin cmos hết ko

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Em cho chạy update xong cũng ko sync dc bác @@ lên gg search cách fix cũng ko fix dc, ko bik có phải do pin cmos hết ko
Ko phải đâu bạn , bởi vì pin hết thì nó ko lưu lại sau khi tắt máy , chứ ko liên quan đến thiết lập ngày giờ trên win .

Đúng là khó hiểu thật , tôi và các bạn cũng cài từ bản đó ko bị mà riêng bạn thì bị lỗi sync time

khangp

Gà con
Ko phải đâu bạn , bởi vì pin hết thì nó ko lưu lại sau khi tắt máy , chứ ko liên quan đến thiết lập ngày giờ trên win .

Đúng là khó hiểu thật , tôi và các bạn cũng cài từ bản đó ko bị mà riêng bạn thì bị lỗi sync
Đã cài lại lần thứ 4, lần này em mò ra dc là bấm auto update time trong setting thì nó sẽ sync dc giờ, mà sync trong control panel hay sync trong setting vẫn ko dc. Cảm nhận bản build này nhanh, mượt, sạch bóng bloat. Mà có thắc mắc nhỏ là sao process gốc của build này nhiều thế nhỉ @@ chưa cài bất kì driver nào thì cũng ~130 processes rồi, cài full thì lên ~200 process

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đã cài lại lần thứ 4, lần này em mò ra dc là bấm auto update time trong setting thì nó sẽ sync dc giờ, mà sync trong control panel hay sync trong setting vẫn ko dc. Cảm nhận bản build này nhanh, mượt, sạch bóng bloat. Mà có thắc mắc nhỏ là sao process gốc của build này nhiều thế nhỉ @@ chưa cài bất kì driver nào thì cũng ~130 processes rồi, cài full thì lên ~200 process
Tôi ko biết và cũng ko quan tâm nó hiện hữu bao nhiêu , cái quan trọng là win chạy trơn như bị tha mỡ bò là ok thôi :D
Bản win này do bạn dungtlcd build lại từ các file package gốc MS ở topic này

caoboilangdu9x

Búa Đá
Tôi ko biết và cũng ko quan tâm nó hiện hữu bao nhiêu , cái quan trọng là win chạy trơn như bị tha mỡ bò là ok thôi :D
Bản win này do bạn dungtlcd build lại từ các file package gốc MS ở topic này
Bản này update trực tiếp hay phải làm thủ công vậy bác.
Diễn đàn dạo này có nhiều bản win chất lượng quá nên mình cũng ham hố muốn thử hết :D

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bản này update trực tiếp hay phải làm thủ công vậy bác.
Diễn đàn dạo này có nhiều bản win chất lượng quá nên mình cũng ham hố muốn thử hết :D
Bản win en - G thì update trực tiếp và chỉ có ngôn ngữ anh và hoa , đồng thời tính năng WD bị tắt
Nếu như cài bản en-S thì phải update custom từ winre or winpe or hdh // , bản này có WD và kích hoạt IOT-S có bản quyền kỷ thuật số
===========
Nếu như muốn có 2 tính năng gồm G và S thì cài bản G add sku bản S