Hỏi/ Thắc mắc - Không nghe được âm thanh trên Windows 10? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Không nghe được âm thanh trên Windows 10?

karatedo

Gà con
Mình đang xài zoom nghe bình thường thì đột nhiên bị mất tiếng, đã uninstall driver cài lại các kiểu vẫn không nghe tiếng, bác nào biết bị bệnh gì giúp e với hic hic

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
bạn chụp phần Sound trong Device manager nhé . đột nhiên thì tỉ lệ chết sound khá cao

karatedo

Gà con
Nó không báo lỗi gì bạn ah, mình cắm tai nghe vào mà k nghe gì, k biết fai lỗi card âm thanh k nữa

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
cho hỏi là bạn nghe nhạc hay xem youtube vẫn có tiếng chứ , nếu ko bạn remove driver , để tự windows cài , nhìn hình có vẻ có j đó sai sai

karatedo

Gà con
cho hỏi là bạn nghe nhạc hay xem youtube vẫn có tiếng chứ , nếu ko bạn remove driver , để tự windows cài , nhìn hình có vẻ có j đó sai sai
Không nghe âm thanh ở bất cứ chỗ nào hay app ji luôn bạn ah. Bình thường khi click vào chỗ tăng giảm âm lượng thì vẫn nghe âm thanh tin tin bình thường. Mình cũng thử remove hết đống sound trong device manager rồi scan cho win tự cài lại mà vẫn không được.

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Không nghe âm thanh ở bất cứ chỗ nào hay app ji luôn bạn ah. Bình thường khi click vào chỗ tăng giảm âm lượng thì vẫn nghe âm thanh tin tin bình thường. Mình cũng thử remove hết đống sound trong device manager rồi scan cho win tự cài lại mà vẫn không được.
Đang nghe bình thường mà tự nhiên mất chắc do sound rồi. Bạn thử kiếm cái tai nghe khác cắm vào xem. Nếu nghe được thì biết nguyên nhân là gì rồi.

Còn trường hợp không nghe thì hiểu luôn hihi.

karatedo

Gà con
Thanks các bác, khả năng là sound card die rồi các bác ah, thử cái usb sound card vào thì ngon

tiengdonhoarira

Búa Gỗ
mình cho ubuntu ra usb, và mở hdh ubuntu từ usb, vào youtube nghe đc tiếng của cả loa lẫn tai nghe.

và thế là cài lại wins và ubuntu cho máy. vì tìm hoài mà không ra. cài lại máy nhanh hơn vì biết phần cứng vẫn hoạt động. lỗi ở phần mềm.