Hỏi/ Thắc mắc - Không mở được camera trên laptop? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Không mở được camera trên laptop?

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
Chào mọi người ạ,
Em đang sài máy tính như cấu hình như bên dưới. Em muốn mở camera nhưng kiểm tra trong manage ở mục Imaging devices thì không có Integrated webcam. Em cũng thử lên hãng tìm devices của nó nhưng không có.

Em cũng đã thử Add legacy hardware trong manage nhưng cũng không có Integrated webcam trong đó.

Nhưng khi em kiểm tra trong phần mềm driver easy thì lại thấy có trong này.

Mấy bác giúp em với ạ. Em cảm ơn.

Bim Sponges

Rìu Vàng
Bạn đã test camera có hoạt động bằng ứng dụng Camera có sẵn của Windows chưa ?

Bim Sponges

Rìu Vàng
Không được ạ. Em đã thử dùng các phần mềm khác để test camera nhưng không được.
Vậy bạn mở Settings (Windows + I), vào Privacy - Camera, check xem phần "Allow access to the camera on this device" đang là On và phần "Allow apps to access your camera cũng là On xem sao.

Còn nếu đã On mà vẫn không dùng được thì có khả năng cao là do Driver không tương thích với phiên bản Windows 10 hiện tại, mình đoán mò là bạn đang dùng 2004 à ?

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
Vậy bạn mở Settings (Windows + I), vào Privacy - Camera, check xem phần "Allow access to the camera on this device" đang là On và phần "Allow apps to access your camera cũng là On xem sao.
Em thử rồi ạ.. Trước khi đăng lên đây thì em đã thử đa số cách trên mạng rồi nhưng vẫn không được.

hoangph72

Rìu Vàng Đôi
Bạn kiểm tra xem nếu máy đời cũ thì cổng kết nối là USB2.0 Camera nếu trong driver manager không có thì cài thêm là được. Máy mình dùng windows 7 khi upgrade lên windows 10 ver 1507 thì camera vẫn hoạt động sau lên ver 1909 thì không hoạt động báo không tìn thấy thiết bị sau update driver bằng driver easy nó hoạt động bình thường và xuất hiện mục USB2.0 Camera trong manager.

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
Bạn kiểm tra xem nếu máy đời cũ thì cổng kết nối là USB2.0 Camera nếu trong driver manager không có thì cài thêm là được. Máy mình dùng windows 7 khi upgrade lên windows 10 ver 1507 thì camera vẫn hoạt động sau lên ver 1909 thì không hoạt động báo không tìn thấy thiết bị sau update driver bằng driver easy nó hoạt động bình thường và xuất hiện mục USB2.0 Camera trong manager.
Sao em tìm không có mục USB 2.0 Camera trong manager ạ. Nó nằm ở đâu vậy bác.