Hỏi/ Thắc mắc - Không Gõ Được Tiếng Việt Trong trình duyệt web | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Không Gõ Được Tiếng Việt Trong trình duyệt web

anhkutj

Búa Đá
Như tit ạ! em không gõ được tiếng việt trong trình duyệt web: firefox, edge, chrome
Thím nào bày giúp mình với!
nhảy ra chữ loạn xạ! đã cài unikey rồi ạ! cũng đã thử qua evkey đều không được!
win 10 ạ
Xin cảm ơn

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Kiểm tra lại trình duyệt có cài addon bộ gõ nào ko , có thì xóa đi

anhkutj

Búa Đá
@anhkutj | Vậy thì bó trim. Bạn thử thay bàn phím khác thử xem
Thim lam kho' em qua, em xai laptop ma thim no'i thay ban phim la tha^'y mi.a em roi!

office thi danh binh thuong thim, noi chung chi co trinh duyet la khong danh duoc

Hamano Kaito

Moderator
@anhkutj | Cái này chưa bị dính nên ko rõ nữa bạn. Đoán mò thì chỉ có nhiêu đó thôi, phải chi gặp ai có lỗi giống thì còn giải thích giúp được
Chứ vầy giống mò kim đáy bể :)

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
Bên góc phải thanh Taskbar nếu có bật Việt names Keyboard thì chuển sang US keyboard. Unikey thì bật tiếng việt, chọn Unikey dựng sẵn. bant mã Unicode, kiểu gõ Telex hoặc VNi tùy bạn.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Vì mình đang cần máy để dùng đó mà! tìm kiếm ko có cách khắc phục nên làm vậy thôi bạn!

vậy sửa sao vậy bạn! k hiểu tại sao bị vậy luôn! để lần sau biết tránh ạ!

Muốn fix thì không khó, vấn đề là phải vào máy bạn nhìn trực tiếp hoặc chí ít cũng phải có chút thông tin về máy của bạn > các phần mềm đã cài, phiên bản Unikey, phần ngôn ngữ...v... còn ghi chung chung hướng dẫn trên đây, nó vừa tốn thời gian lại không chắc chắn lỗi đang gặp phải > không triệt để.

kuang

Gà con
Mấy lỗi kiểu này trừ khi gặp rồi, còn không là phải vào "nghía" mới biết được