Hỏi/ Thắc mắc - Không gỡ được phần mềm BKAV trên mấy tính? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Không gỡ được phần mềm BKAV trên mấy tính?

CUCGACH

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
-censor- bk.jpg

Tình hình là xưa cơ quan còn thừa mấy cái bkav. cũng lỡ dại đem cài vào pc. dạo này thấy báo hết hạn bản quyền. hết thì iem gỡ bỏ thôi. lần đầu tiên gỡ sạch sẽ. mấy hôm sau mở pc lên cứ tưởng mình gỡ thiếu sót vì vẫn thấy bkav hoạt động.
iem lại hì hục đi gỡ tiếp, gỡ xong còn ghi nhớ thật sâu sắc là mình đã gỡ.
Nay bật lên lại vẫn thấy anh quảng nổ ở đây và đòi giấy phép. Cảm thấy thật bất lực.
xin các ace cho ý kiến và biện pháp khắc phục triệt để. chả có lẽ iem lại phải đi cài lại win. tình hình xấu khéo là phải ném cả ổ cứng đi vì sợ nổ.
tha thiết hóng cao nhân giúp đỡ...

CUCGACH

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Gỡ antivirus nói chung cần phải vào safe mode gỡ mới sạch được.
Bạn thử xem.
Vấn đề là các cao nhân phải xem anh quảng anh ấy cài cắm ở đâu ấy ạ. Sao lại có kiểu chơi bẩn ấy

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
Vấn đề là các cao nhân phải xem anh quảng anh ấy cài cắm ở đâu ấy ạ. Sao lại có kiểu chơi bẩn ấy
Ko phải chỉ mình "anh ấy" đâu, mà tất cả AV đều như thế bạn ạ. Chỉ khác là các AV kia thì có cung cấp tool để gỡ còn ảnh thì ko.

caniquyvnz

Rìu Bạc
ngộ vậy ! bkav không gở dc lun hả?? bạn sài mấy trình duyệt hổ trợ gở soft này coi ntn {confident}
1 iobit
2 your unistall
3 cclean

thomastr

Rìu Bạc
Bạn vào programdata sem nó có nằm trong đó thí xóa nó đi,sau đó coi trong program files,hoặc program files (x86) xóa nó nếu có.tiếp theo bạn vào unistall program nếu có thì unistall nó.
Đó là cách mình xóa những files như vậy,phải xóa từ bên trong.

5Characters

Rìu Sắt
Bạn dùng YourUninstaller hay RevoUninstaller thử. Anh Quảng không cho tool để gỡ đâu. Từ hồi cấp 2 đi học mình còn xài ông Bác sĩ, sau xài Avira và giờ Defender của MS.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Ngoài cài win còn 1 cách là mua key mới, khi đó nó sẽ cho gỡ =)

manh9x

Gà con
tắt biểu tượng ở khay hệ thống trước, tắt service của nó đang chạy ngầm rồi mới gỡ được hay sao đó.
Mà mình nhớ là google có công cụ gỡ đó. 1 click là xong :3

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Bạn gỡ mà không tắt hết các services của nó nên vẫn còn. Mình thấy #2 nói chuẩn nè, gỡ AV cứ phải vào Safe Mode mới được. Giờ bạn thử tắt tất cả các services đi, xóa các folder trong Program Files, tìm và xóa key trong Registry. Nếu mà đến thế này vẫn không được thì thôi cài lại Win cho khỏe.

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
xóa ko cẩn thẩn là cài lại máy nên mình mới kêu cài lại win cho lẹ.

#5 có tool kìa thử xem!

doanh nghiệp mình cũng thế, đợt đó cũng gỡ bỏ để cài lại KIS2010 xài trial, bạn mở task manager lên, có 1 file chạy ngầm, rồi chọn đường dẫn đến file đó, sau đó tắt cái file đó đi, xong xóa luôn file đó, giờ bạn gỡ bkav ra là xong, nó ko cài lại nữa.
==
gỡ xong mấy hôm thì có 1 em giọng ngọt như mía đường gọi lại, hỏi sao a lại gỡ ra như thế, phần mềm của e ngon -censor-,... xong mình nói nó lubu lần nào mở lên cũng quét tùm lum khó chịu, e ấy mối chịu thôi =))