Hướng dẫn và Thảo luận - Internet Download Manager - Nơi để thảo luận và chia sẻ cái gì mà ai cũng biết | Page 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Internet Download Manager - Nơi để thảo luận và chia sẻ cái gì mà ai cũng biết

kezihenry

Rìu Bạc
sếp @Hamano Kaito cho xin 1 slot vào group với, ngày trước sếp có cái topic tổng hợp mà hiện tại mất tích luôn rồi.
mới có 2 ngày ko theo dõi idm mà vèo 1 phát nó update lên thẳng build 10 luôn rồi :v

Hamano Kaito

Moderator
Version 6.37 Build 10 Final Release is available (Apr/17/2020) | What's new in version 6.37 Build 10?

- Fixed a bug with displaying vertical grid lines in IDM main window in Dark Mode when swapping columns
- Added a feature to turn off Dark Mode support ("View -> Dark Mode support" menu item)
--------
Dịch tạm:
  • Sửa lỗi hiển thị các đường lưới dọc trong cửa sổ chính của IDM ở Chế độ tối (Dark Mode) khi hoán đổi cột
  • Thêm tính năng để tắt hỗ trợ Dark Mode (Mục menu "Hiển thị -> Hỗ trợ chế độ tối")

P/s: Mình sẽ bận 1 thời gian, chắc tầm khoảng 1 tuần hơn nên sẽ ko thể trả lời hết bình luận được. Các bạn thông cảm
Rãnh tí vào check bình luận xong là out thôi !

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@Hamano Kaito, trên máy chủ của bác trước giờ dùng của cháu từ bản 6.37 Beta 5, 7. Hôm nay thấy có bản 10, bác thử uninstall bản Beta với tool Revo, sau đó restart máy và cài bản mới vào, cũng bổn cũ soan lại, làm các thao tác cần thiết nhưng lạ quá nó không xi nhê cháu à. Nó cứ đứng i sì một chổ với giao diện đầu tiên, enter gần hàng chục lần vẫn cứ như vậy. Bác restart máy một lần nữa và thấy kết quả như sau, thật không ngờ luôn.

IDM HAMANO 2020-04-17_162507.png

Vậy là nó đã tự làm hết cho mình rồi, chắc nó còn trong registry vì Revo chưa clean sạch, nếu vậy thì khoẻ quá, chỉ cần cài lại bản mới thì có đầy đủ hết. Lần khác bác sẽ test cứ để yên bản beta 6.37.7, cài đè bản mới xem kết quả ra sao. Cảm ơn cháu rất nhiều nhé.

Dark mode đây:

IDM HAMANO-3  2020-04-17_162507.png

anhviet37

Gà con
k phải dân công nghệ, lập nick mục đích tìm hiểu và hóng hàng từ ae share, làm sao để lên cấp nhỉ {amazed}

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
k phải dân công nghệ, lập nick mục đích tìm hiểu và hóng hàng từ ae share, làm sao để lên cấp nhỉ {amazed}
Diễn đàn có rất nhiều mục không cần phải là IT mới tham gia được. Bạn kéo từ trên xuống dưới sẽ thấy > đó là cách lên cấp :D

Hamano Kaito

Moderator
Ko hiểu sao , tự nhiên cái thằng MBAM trên máy của tôi nó khùng hay sao ấy :D
Tôi thử kéo thả nó vào totla để check thì MBAM trên đó cũng ko báo gì : : : : quái lạ thiệt

Do soft bảo mật này nó nhận dạng nhầm rồi (FALSE). Chứ mình xài Emsisoft ko bị gì hết, Update TRƠN TRU lắm sếp @@sec0 Ạ...................ạ !

@Hoang Duch2 | Nếu bác chạy 1 lần rồi thì nó đã khóa mấy khóa fake key lại rồi, nên nếu có gỡ bỏ và cài lại thì nó vẫn tính đấy bác.
Mà khi gỡ bác nên chọn FULL nha, để IDM gỡ sạch sẽ hơn. Còn thay đổi User và key thì bác chạy FIX và chọn mục 1 để thay đổi lại tên và key <đối với key bác điền 4 dãy mỗi dãy 5 ký tự và IDM ko chấp nhận 4 dãy toàn là 5 số 0)

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Do soft bảo mật này nó nhận dạng nhầm rồi (FALSE). Chứ mình xài Emsisoft ko bị gì hết, Update TRƠN TRU lắm sếp @@sec0 Ạ...................ạ !

@Hoang Duch2 | Nếu bác chạy 1 lần rồi thì nó đã khóa mấy khóa fake key lại rồi, nên nếu có gỡ bỏ và cài lại thì nó vẫn tính đấy bác.
Mà khi gỡ bác nên chọn FULL nha, để IDM gỡ sạch sẽ hơn. Còn thay đổi User và key thì bác chạy FIX và chọn mục 1 để thay đổi lại tên và key <đối với key bác điền 4 dãy mỗi dãy 5 ký tự và IDM ko chấp nhận 4 dãy toàn là 5 số 0)
- Khi có phiên bản mới mình cho IDM tự cập nhật lên (nếu bị fake key thì cho IDM tải thêm vài lần nữa sau đó chạy lại fix lại là OK).

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi mới làm thử trên bản Win khác với cách để y nguyên bản cũ và cài bản mới vào, không cần phải xoá bản cũ trước đó, nó thành công luôn các bạn, tôi có các hình ảnh sau đây:

Đây là hình bản hiện tại trong máy:

IDM HAMANO 2020-04-18_075719.png

Khi chọn check for update thì có hình này:

IDM HAMANO-2 2020-04-18_075719.png

Tôi không làm với bản 9, download bản mới nhất về:

IDM HAMANO-3 2020-04-18_075719.png

Chạy cài đặt bình thường, kết quả như hình và cũng không thấy yêu cầu phải restart máy:

IDM HAMANO-3-1 2020-04-18_075719.png

Tôi mới cài Mozilla FF trước đó và IDM thông báo về cài Add-ons, click OK và có tiếp các hình này:

IDM HAMANO-5 2020-04-18_075719.png

IDM HAMANO-6 2020-04-18_075719.png

Dark mode cho bạn nào thích mà chưa biết cách làm, vào Settings\Personalize\Colours\ chọn như hình:

IDM HAMANO-9 2020-04-18_075719.png

Vào lại IDM giờ thì có Dark Mode:

IDM HAMANO-10 2020-04-18_075719.png

Cảm ơn cháu @Hamano Kaito rất nhiều nhé. Nếu có hình nào không phù hợp thì cháu cứ xoá, bác không thắc mắc đâu.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Bác lúc nào cũng chạy Full khi gỡ đó cháu ơi, chờ xem thời gian bản đó có bị thông báo gì không, sáng nay bác làm lại cách khác và đã gửi cmt ở trên rồi.

Hamano Kaito

Moderator
Bác lúc nào cũng chạy Full khi gỡ đó cháu ơi, chờ xem thời gian bản đó có bị thông báo gì không, sáng nay bác làm lại cách khác và đã gửi cmt ở trên rồi.

Bản thân fix này là Update Online mà bác. Bác ko cần phải gỡ ra rồi cài lại đâu (Còn ý cháu nói ở #132 là nếu bác đã chạy Fix trước đó rồi thì nó sẽ vẫn giữ block Registry. Cho dù bác có gỡ phần mềm và cài lại thì nó vẫn kích hoạt được. Bác thử kích hoạt bằng tay Ok luôn đấy <nhưng key phải được IDM chấp nhận nhé, nếu ko sẽ ko kích hoạt trực tiếp được, đối với key tự tạo thì phải kích hoạt thông qua dòng lệnh mới được>)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bản thân fix này là Update Online mà bác. Bác ko cần phải gỡ ra rồi cài lại đâu (Còn ý cháu nói ở #132 là nếu bác đã chạy Fix trước đó rồi thì nó sẽ vẫn giữ block Registry. Cho dù bác có gỡ phần mềm và cài lại thì nó vẫn kích hoạt được. Bác thử kích hoạt bằng tay Ok luôn đấy <nhưng key phải được IDM chấp nhận nhé, nếu ko sẽ ko kích hoạt trực tiếp được, đối với key tự tạo thì phải kích hoạt thông qua dòng lệnh mới được>)

Chính vì bác không biết nên hôm qua mới gỡ ra cài lại đó cháu. Bởi vì bác thấy trước đó mình cài bản Beta, giờ cài bản chính thức chắc hơi khác, hôm qua thử cách gỡ rồi mới cài, hôm nay lại thử không gỡ cài đè luôn, cả hai cách đều ổn định nhưng dĩ nhiên không gỡ và cài đè mới luôn thì thuận tiện hơn nhiều.