Hướng dẫn và Thảo luận - Internet Download Manager - Nơi để thảo luận và chia sẻ cái gì mà ai cũng biết | Page 8 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Internet Download Manager - Nơi để thảo luận và chia sẻ cái gì mà ai cũng biết

sh123456

Rìu Sắt Đôi
Cho mình xin 1 slot được không bạn ?

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Iem chỉ muốn nó không hiện bảng đòi update thôi, các bác chỉ iem với :(
- Tải file này về chạy là được nhé bạn:

- Hoặc bạn muốn làm thủ công thì mở CMD với quyền Admin, Copy and Paste lệnh này vô và Enter

nghqua

Rìu Sắt Đôi
- Tải file này về chạy là được nhé bạn:
No quote

- Hoặc bạn muốn làm thủ công thì mở CMD với quyền Admin, Copy and Paste lệnh này vô và Enter
No quote
Cái này là gia hạn thời gian check update phải k bác, rồi sau này IDM nó có tính năng mới update xong có cần chạy lại k nhỉ

thanhthientd

Live Loving As Jesus
VNZOOM die chạy qua thì không biết check điểm reaction ở đâu vậy, làm sao lên điểm vậy, chăm chỉ đi comment để cày like hả bạn
Bạn có gì hay chia sẻ lên diễn đàn nhé, hoặc đi trả lời mấy thắc mắc của các bạn khác, sẽ mau lên Reaction lắm hihi.

ciaophong

Búa Gỗ
em cũng hay bị bắt update hoặc khi dowload xong nó báo gì đấy . mà ko biết gì

dtapro

Gà con
Inbox vào group bạn, group đó mình share dòng lệnh do mình tổng hợp lại có chỉnh sửa đôi chút để bạn có thể tự đăng ký IDM mà ko cần đụng đến tệp .exe của IDM. Nói chung là hac-k chứ ko phải cra-ck
Cái mà ai cũng biết và dùg cmd, chẳng có lẽ nó liên quan đến file host :D

Hamano Kaito

Moderator
Cái mà ai cũng biết và dùg cmd, chẳng có lẽ nó liên quan đến file host :D

Dùng cmd để chèn cho file hosts thì mình nghĩ là ko cần đâu. Vì dùng trình soạn văn bản của Win vẫn chỉnh chọt được
Lệnh CMD ở đây là thay đổi 1 số thứ để IDM ko làm phiền mình nữa. Kiểu nôm na là dk idm mà vẫn xài được đấy (nhưng ko patch file idm.exe hay sửa đổi 1 số file của IDM)

dtapro

Gà con
Dùng cmd để chèn cho file hosts thì mình nghĩ là ko cần đâu. Vì dùng trình soạn văn bản của Win vẫn chỉnh chọt được
Lệnh CMD ở đây là thay đổi 1 số thứ để IDM ko làm phiền mình nữa. Kiểu nôm na là dk idm mà vẫn xài được đấy (nhưng ko patch file idm.exe hay sửa đổi 1 số file của IDM)
K đụng chạm đến file của idm, cũng k edit host, ko lẽ block file của nó và dk reg, con dg này có vẻ cũng k khả thi, chẳng lẽ key xịn

Hamano Kaito

Moderator
K đụng chạm đến file của idm, cũng k edit host, ko lẽ block file của nó và dk reg, con dg này có vẻ cũng k khả thi, chẳng lẽ key xịn

Mình ko giải thích thêm, bạn muốn có thể Down Open Source từ J2team (hoặc từ sếp idmtrialreset) về mà nghiên cứu.
Nói hoài nói mãi bạn cũng ko hiểu đâu ! {confuse}

nghqua

Rìu Sắt Đôi
Ngoài lề, có ai xài bản quyền IDM mà vẫn vào đây đọc như đúng rồi như em không nhỉ :rolleyes:
Mình cũng mua rồi nhưng vẫn hóng đây chứ đâu, key chỉ cho dùng 1 máy, mà nhà nhiều máy nên phải đi hóng hớt cho mấy máy kia nó còn xài nữa

dtapro

Gà con
Đừng đoán mò suy luận làm gì khi chưa phải là lập trình viên {rofl}
Cmd mà cần phải tới lập trình viên cơ à :v
Thứ 2, mod đã nói cái mà ai cũng biết, chứ k phải mỗi lập trình viên thôi nhé
Thứ 3, sao biết k phải lập trình viên =]]], đoán mò à kkk

dtapro

Gà con
Mình ko giải thích thêm, bạn muốn có thể Down Open Source từ J2team (hoặc từ sếp idmtrialreset) về mà nghiên cứu.
Nói hoài nói mãi bạn cũng ko hiểu đâu ! {confuse}
Idmtrialreset thì mình biết rồi, nó có từ thời vn-zoom nên cungz biết nó hd ntn rồi. Nghe nói là trialreset đã hết thời rồi, lâu lâu rồi chẳng nghiên cứu mấy cái này, giờ lại lạc vào đây :D

Hamano Kaito

Moderator
Idmtrialreset thì mình biết rồi, nó có từ thời vn-zoom nên cungz biết nó hd ntn rồi. Nghe nói là trialreset đã hết thời rồi, lâu lâu rồi chẳng nghiên cứu mấy cái này, giờ lại lạc vào đây :D

Bạn nói ở #156 mục thứ 3 sao biết k phải lập trình viên =]]] <= nếu bạn là lập trình viên thì mình đoán mấy cái này bạn dư sức tự tạo cho chính mình. Và cái quan trọng là bạn đã có tham khảo ở sếp idmtrialreset luôn rồi cho nên bạn cũng hiểu được phần nào.
Cái ý mình ghi ai cũng biết tức là FIX đấy (chứ ko phải là dòng lệnh đó vì ghi thẳng ra là fix hoặc hack thì ko hay cho lắm)
------------
Vậy là bạn đủ TAY TO để tạo nên sự tích (lịch sử) cho riêng mình rồi. Vậy ! theo mình đoán, bạn ko cần vào động bàn tơ của mình đâu (mình dân tay mơ, ai nào dám múa "chảo" qua người có TAY TO)

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
- Fix ở đây không chỉnh sửa file của IDM cũng như không block domain của IDM thông qua hosts file, cũng không dùng key xịn (có thể dùng lại key đã die, hoặc tạo key bất kỳ).

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
em cũng hay bị bắt update hoặc khi dowload xong nó báo gì đấy . mà ko biết gì
- Dùng fix của bạn Hamano cho IDM cập nhật bình thường mà không sợ bị báo fake serial (ít nhất là IDM 6.37.10 mới nhất, còn các bản cập nhật mới sau này chưa rõ).

=======
@dtapro: bạn có cách hành văn+thái độ giống cocon thành viên cũ của diễn đàn .com quá.