Hướng dẫn và Thảo luận - Internet Download Manager - Nơi để thảo luận và chia sẻ cái gì mà ai cũng biết | Page 14 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Internet Download Manager - Nơi để thảo luận và chia sẻ cái gì mà ai cũng biết

@daiducdaiuy | Block Firewall theo cách bình thường ko được đâu bạn. Còn cách chặn Update đó thì ko khả thi lắm :oops:
Bạn vào Topic này | https://vn-z.vn/threads/tong-hop-chia-se-huong-dan.3973/ <== xem mục số 4 kèm theo số 5 và mục số 15 bạn sẽ tự làm được tất cho IDM
m chặn ip, domian bằng avast free (tại eset kiếm key khó quá), cơ mà avast ko có hips thì phải, chả thấy chỗ nào khoá regedit :confused:

mình block cả dải này luôn
Mã:
*registeridm.com*
*internetdownloadmanager.com*
*iivx.com*
23.44.52.67
169.55.0.224
169.55.0.225
169.55.0.226
169.55.0.227
169.55.40.5
174.127.73.85
185.80.220.22
185.80.221.18
185.80.221.19
185.80.221.19
185.80.221.20
188.43.74.211
205.185.216.10

Hamano Kaito

Moderator
@daiducdaiuy | Avast Free có Firewall luôn hả bạn ? Mình mới biết vụ này luôn
Avast mình ko xài nên ko biết tường lửa của nó thế nào. Hips block chỉ có mỗi Comodo là mạnh thôi, còn lại tất cả HIPS điều ko có tác dụng
Nếu Firewall Windows còn bật thì bạn đọc lại mục 5 và 15 đấy. Là block được IDM | Mục 4 để lấy IP

@daiducdaiuy | Avast Free có Firewall luôn hả bạn ? Mình mới biết vụ này luôn
Avast mình ko xài nên ko biết tường lửa của nó thế nào. Hips block chỉ có mỗi Comodo là mạnh thôi, còn lại tất cả HIPS điều ko có tác dụng
Nếu Firewall Windows còn bật thì bạn đọc lại mục 5 và 15 đấy. Là block được IDM | Mục 4 để lấy IP
IDM bản mới check key ảo lắm, mình chặn hết ip, domain rồi nó vẫn báo key fake (soi rất kỹ wfc). Dùng bao năm ko sao lên 6.38 mới bị

Hamano Kaito

Moderator
IDM bản mới check key ảo lắm, mình chặn hết ip, domain rồi nó vẫn báo key fake (soi rất kỹ wfc). Dùng bao năm ko sao lên 6.38 mới bị

Thì họ phải fix đi chứ, ko lẽ cho xài chùa mãi {baffle}. Mà bạn dùng Firewall nào để block vậy ? (Avast thì mình bó tay)
Còn của Firewall Windows thì mình sẽ check lại nếu bạn cần.

tôi ko block gì hết cũng cứ up với date ầm và đùng , vào đến cửa rồi sao mod ko cho vào nhà :D

Tùy mỗi người sẽ thích dùng cách khác nhau bác à ! :oops:

Mềnh dùng avast free ở nhà còn ở cơ quan chặn bằng eset, mềnh khá chắc chắn là IDM ko thể check key online đc nên có vẻ như IDM đã nghĩ ra cách check key offline

Hamano Kaito

Moderator
Mềnh dùng avast free ở nhà còn ở cơ quan chặn bằng eset, mềnh khá chắc chắn là IDM ko thể check key online đc nên có vẻ như IDM đã nghĩ ra cách check key offline

Mình ko rõ nữa bạn, do mình dùng cách khác để sử dụng IDM. Mình sẽ test lại với Firewall Windows và sẽ báo bạn sau
Bạn nhớ check ở Topic này nha, mình sẽ sửa đổi bình luận này sau khi check xong. À ! sẵn tiện mình chỉ test với Firewall Windows thôi nha
---------------
Vừa test lại với block firewall windows vẫn ngon chán bạn à !

Sửa lần cuối:
Mình ko rõ nữa bạn, do mình dùng cách khác để sử dụng IDM. Mình sẽ test lại với Firewall Windows và sẽ báo bạn sau
Bạn nhớ check ở Topic này nha, mình sẽ sửa đổi bình luận này sau khi check xong. À ! sẵn tiện mình chỉ test với Firewall Windows thôi nha
---------------
Vừa test lại với block firewall windows vẫn ngon chán bạn à !
đau đầu thật, chặn kiểu gì vẫn bị báo chắc phải khoá registry thôi. cơ mà ngoài eset và comodo ra có cách nào khác ko thym @Hamano Kaito. vd làm kiểu này có được ko :)

Hamano Kaito

Moderator
@daiducdaiuy | Tại bạn chặn bằng Firewall của app thứ 3 nên nó vậy. Tùy app nó có thể chặn triệt để hay ko thôi
Avast mình chẵn bao giờ tin tưởng nó. Eset thì có thể chặn khá tốt với Firewall cấu hình rất rộng

@daiducdaiuy | Tại bạn chặn bằng Firewall của app thứ 3 nên nó vậy. Tùy app nó có thể chặn triệt để hay ko thôi
Avast mình chẵn bao giờ tin tưởng nó. Eset thì có thể chặn khá tốt với Firewall cấu hình rất rộng
Chặn bằng eset vẫn bị mà, lên bản 6.38 mới gặp hiện tượng này. Check window firewall control thì ko thấy ip nào mới zậy nên mình mới nói thằng IDM có cách check key offline

Hamano Kaito

Moderator
Chặn bằng eset vẫn bị mà, lên bản 6.38 mới gặp hiện tượng này. Check window firewall control thì ko thấy ip nào mới zậy nên mình mới nói thằng IDM có cách check key offline

Mình sẽ cài Eset IS rồi test cho bạn xem ! {angry}, video sẽ được Up sau khi mình làm xong
--
Nhớ check Topic khi nào hoàn thành mình sẽ Edit bình luận này

Video Demo test Firewall của Eset IS

Nếu bạn muốn tìm hiểu về Firewall của Eset thì vào mục Help của Eset hoặc vào Topic này | https://vn-z.vn/threads/tong-hop-chia-se-huong-dan.3973/

Sửa lần cuối:
lúc mình check update nó cũng báo như vầy nè, nhưng sau 30-60p điều key sẽ xuất hiện thông báo fake

Hamano Kaito

Moderator
@daiducdaiuy | Mình chỉ test sơ qua thôi, chứ test đến 30 đến 60 phút thì phải test lại lần 2 rồi
Mà bạn dùng Win 7 nhỉ? Để khi nào rãnh mình sẽ để nó 30 phút thử xem
-----------
Mình đã thử để hơn 30 phút IDM vẫn tốt, sử dụng Firewall Windows để Block

Sửa lần cuối:

vivaldiibm

Búa Đá Đôi
Bạn Hamano Kaito đã mở lại cho phép vào nhóm chưa, mình xin đăng ký vào nhóm được không? (đăng ký lâu rồi mà chưa được). Cám ơn bạn

anhl0v3ga

Búa Gỗ Đôi
Bác cho mình vao box với ạ. Cảm ơn bác. Lần trước có vào 1 box riêng dùng của bác trong đó, đến đợt gần đây mới bị fix nên out. giờ xin bác cho mình vào box mới với nhé :d Box cũ kia mọi người không thảo luận nữa rồi

Hamano Kaito

Moderator
@daiducdaiuy | Cách đó mình dùng khá lâu rồi, có 1 cách tiện hơn cách đó. Phần mềm vẫn ghi vào được khóa đó trừ IDM {tongue}
Ko biết có bạn nào nghĩ ra ko nhỉ? Na ná y như vậy nhưng ko phân quyền từ chối truy cập
--------
Team kính mình có giải thích lâu rồi nếu các sếp nào nhớ cũng đừng bày ra.
Và cách này ko phải là cách chặn khóa con nha (như #1 là ko phải)