IDM TWEAK ASSISTANT Latest version: 21.10.3.0 - Công cụ kích hoạt IDM New21.10.3.0 | Page 6 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

IDM TWEAK ASSISTANT Latest version: 21.10.3.0 - Công cụ kích hoạt IDM New21.10.3.0

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Hôm nay cài mới windows MƯỜI MỘT do vậy phải làm mới IDM
*** Hidden text: cannot be quoted. ***
bài đăng từ năm 2020, tool đến tận giờ vẫn sống ạ? working idman638build25 không ạ?

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Do cài mới win nên phải chạy lại thôi , chứ IDM có build mới là update vô tư ko cần chạy lại
là cài đè bản mới IDM lên bản IDM hiện tại là có bản quyền luôn, không phải chạy lại assistant ạ?

Như hình trên đó bạn , sau khi MBAM thịt nó rồi , tôi giải nén lại vào thư mục NEW ở ổ D và run từ đó

Tóm lại sau khi chạy và ACTIVE IDM thành công mà máy vẫn ổn , cả MBAM ko phát hiện mã độc ở ổ C vậy là tốt rồi
Tôi để ở ổ F mà con AVG của tôi nó thịt luôn!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đến hôm này vẫn còn UPDATE ver mới tốt các bác ơi

View hidden content is available for registered users!

ivannop

Búa Gỗ
This is a virus. After "patching IDM successfully" - it extracts a Bitcoin/Crypto miner to %APPDATA%/Roaming/Dll/.
This is a hidden folder by the patcher and it is a miner. Wastes resources. DO NOT DOWNLOAD ANYONE!

And it also does not let you run it in a VM. So you have to hide the VM virtualisation via VMware lol. Why does this software have a problem running on a VM? :) Very sneaky. Bambang is a fuckwit. He wants us to not run on a VM because it wants to load the main PC with a virus. Well people are smarter than Bambang tbh.

Bên diễn đàn technobo có thành viên phản ánh vậy là sao Mod ơi. Mong mod check kỹ lại xem. Cài virus chết nữa

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
This is a virus. After "patching IDM successfully" - it extracts a Bitcoin/Crypto miner to %APPDATA%/Roaming/Dll/.
This is a hidden folder by the patcher and it is a miner. Wastes resources. DO NOT DOWNLOAD ANYONE!

And it also does not let you run it in a VM. So you have to hide the VM virtualisation via VMware lol. Why does this software have a problem running on a VM? :) Very sneaky. Bambang is a fuckwit. He wants us to not run on a VM because it wants to load the main PC with a virus. Well people are smarter than Bambang tbh.

Bên diễn đàn technobo có thành viên phản ánh vậy là sao Mod ơi. Mong mod check kỹ lại xem. Cài virus chết nữa
THeo sự phân tích của member bên kia thì rất là có lý .
Nhưng tôi dùng thuốc này kể từ khi nó mới xuất xưởng đến giờ , thấy phần cứng chưa bao giờ bị có dấu hiệu tăng cao thất thường , GPU luôn ở mức = ko khi máy nhàn rỗi .
Để kiểm chứng sự phân tích phía trên tôi vào winpe tìm đến đường dẫn USER AppData roaming cũng ko thấy có gì khác

ivannop

Búa Gỗ
THeo sự phân tích của member bên kia thì rất là có lý .
Nhưng tôi dùng thuốc này kể từ khi nó mới xuất xưởng đến giờ , thấy phần cứng chưa bao giờ bị có dấu hiệu tăng cao thất thường , GPU luôn ở mức = ko khi máy nhàn rỗi .
Để kiểm chứng sự phân tích phía trên tôi vào winpe tìm đến đường dẫn USER AppData roaming cũng ko thấy có gì khác
Qua mình cũng hoảng quá. Quét virus gần mấy tiếng cũng không phát hiện gì mình xài KIS201. Nhưng phân tích bên technobo thấy cũng lo lo. Máy mình toàn giao dịch ngân hàng. Nó nhiễm cái die luôn quá

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Qua mình cũng hoảng quá. Quét virus gần mấy tiếng cũng không phát hiện gì mình xài KIS201. Nhưng phân tích bên technobo thấy cũng lo lo. Máy mình toàn giao dịch ngân hàng. Nó nhiễm cái die luôn quá
Vậy nếu bạn chưa dùng thì hãy dừng lại , tìm cách khác . Và hơn nữa nếu có như cmt ở techrum thì nó cũng chỉ là con đào coin ko hại gì data , mà đào coin thì GPU nó dụng là chính mà máy mình thì GPU lúc nào cũng rất ít % có khi 0% nếu máy nhàn rỗi

likeifyoulike

Rìu Vàng
thấy IDM trial reset xài từ thời vnzoom.com đến giờ vẫn ngon, cập nhập bình thường, không báo fake serial number gì hết mà thấy ít người dùng nó nhỉ? Chưa thấy phần mềm Antivirus nào chém luôn.

Hamano Kaito

Moderator
thấy IDM trial reset xài từ thời vnzoom.com đến giờ vẫn ngon, cập nhập bình thường, không báo fake serial number gì hết mà thấy ít người dùng nó nhỉ? Chưa thấy phần mềm Antivirus nào chém luôn.
Dev của tools này làm màu. Block ko cho sử dụng trong máy ảo {sweat}
Tools viết bằng auto it thì nó bị nhận dạng sai rất nhiều. Hầu như anti nào cũng nhận dạng hết trừ khi loại trừ
Mà source thì lấy từ idmtrialreset ra chứ đâu. Đợt mình thảo luận bên 4rum nsane
Cách hack của sếp idmtrialreset từ đó lò mò ra nước ngoài. Nhưng thành viên bên đó ko thích dùng cách này, họ chỉ muốn cr-ack thẳng file .exe
---
TrialReset dùng tốt nhưng nếu lỡ ko chạy trialreset sau 30 days thì sau đó chạy sẽ bị báo fake key. Với lại cứ chạy lại sau 30 days người ta ko thích lắm
Còn đặt lịch chạy thì tùy máy hên xuôi hay sao ấy. Có khi bị lỗi ko chạy thành ra bị báo hết hạn lẫn fake key
Có cách là block thẳng luôn key tạo trial là xài mãi mãi chả cần chạy lại hoặc lịch trình gì hết cả

phumap

Gà con
Dev của tools này làm màu. Block ko cho sử dụng trong máy ảo {sweat}
Tools viết bằng auto it thì nó bị nhận dạng sai rất nhiều. Hầu như anti nào cũng nhận dạng hết trừ khi loại trừ
Mà source thì lấy từ idmtrialreset ra chứ đâu. Đợt mình thảo luận bên 4rum nsane
Cách hack của sếp idmtrialreset từ đó lò mò ra nước ngoài. Nhưng thành viên bên đó ko thích dùng cách này, họ chỉ muốn cr-ack thẳng file .exe
---
TrialReset dùng tốt nhưng nếu lỡ ko chạy trialreset sau 30 days thì sau đó chạy sẽ bị báo fake key. Với lại cứ chạy lại sau 30 days người ta ko thích lắm
Còn đặt lịch chạy thì tùy máy hên xuôi hay sao ấy. Có khi bị lỗi ko chạy thành ra bị báo hết hạn lẫn fake key
Có cách là block thẳng luôn key tạo trial là xài mãi mãi chả cần chạy lại hoặc lịch trình gì hết cả
@Hamano Kaito Cách block thẳng key, tạo trial như bác nói có hướng dẫn chỗ nào không bác? Mình tìm khắp voz, vnz nhưng cũng tạch. Hiện đang dùng idmresettrial nhưng nó lại hiện nag. Đọc thấy bác có cái đoạn file .bat gì đó nhưng cũng lùng khắp không ra. Bác có cái group gì đó liên quan đến idm này cho mình join với ạ. Cảm ơn bác.