IDM TWEAK ASSISTANT Latest version: 21.10.3.0 - Công cụ kích hoạt IDM New21.10.3.0 | Page 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

IDM TWEAK ASSISTANT Latest version: 21.10.3.0 - Công cụ kích hoạt IDM New21.10.3.0

Jonquille

Búa Đá
Tui đăng ký account bên techtobo hỏi rồi, topic kia mem báo từ 13/8 mà chưa thấy minmod, bambang hay mem khác phản hồi. Máy tui dùng Kas Total scan thử ko có vấn đề gì. Dùng revo uninstall gỡ idm rồi, chờ phản hồi bên techtobo rồi tính tiếp hic.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tui đăng ký account bên techtobo hỏi rồi, topic kia mem báo từ 13/8 mà chưa thấy minmod, bambang hay mem khác phản hồi. Máy tui dùng Kas Total scan thử ko có vấn đề gì. Dùng revo uninstall gỡ idm rồi, chờ phản hồi bên techtobo rồi tính tiếp hic.
Tôi nghĩ sẽ ko ai trả lời đâu , bởi vì nhiều người đã dùng ko thấy họ phản ảnh .
Rồi 1 tay anti nhảy vào thế là chán nả bỏ rơi topic

Jonquille

Búa Đá
Tôi nghĩ sẽ ko ai trả lời đâu , bởi vì nhiều người đã dùng ko thấy họ phản ảnh .
Rồi 1 tay anti nhảy vào thế là chán nả bỏ rơi topic
Quét virus xong thấy cpu máy tui tụt từ 15% - trên 20% mà tui hay thấy xuống còn 4%-10% nên yè có khả năng là nó có cài mining thật...

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Quét virus xong thấy cpu máy tui tụt từ 15% - trên 20% mà tui hay thấy xuống còn 4%-10% nên yè có khả năng là nó có cài mining thật...
Máy tôi chỉ dùng WD dùng cái TWEAK này từ khi mới có đến giờ ko thấy có 1 phản ứng phụ nào trên máy tính , CPU lúc máy rỗi ở task manage từ 1~2 % là hết

Jonquille

Búa Đá
Máy tôi chỉ dùng WD dùng cái TWEAK này từ khi mới có đến giờ ko thấy có 1 phản ứng phụ nào trên máy tính , CPU lúc máy rỗi ở task manage từ 1~2 % là hết

Máy tui là laptop nên driver touchpad nó chạy nè (0.4%) ngoài ra Edge hai mươi tab =))) với NordVPN và con Kas Total nữa. Sau t chơi game nên cũng khá ngốn tài nguyên khụ khụ t tưởng 15 20% là bình thường ai dè đâu.

Ngoại trừ 51 background process này tui còn 95 Windows process bên dưới nữa...

Sửa lần cuối:

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Cần có kiểm chứng rõ ràng. Bạn có thể dẫn chứng ko ??
Nếu có thì mình sẽ khóa TOPIC này lại và cho vào thùng rác ngay và luôn...
Gửi mod link em vừa tải về thì mbam nó thịt luôn. Còn úp lên virus total thì nó báo kết quả như link này.

Sau khi giải nén thì chạy quyền admin ==> Mbam báo diệt file ==> sau đó treo mbam ==> em phải mở lại mbam xem thông báo. Rồi lần 2 giải nén file này rất lâu mới đc. Rồi up file lên virus thì báo như link dưới. Check thời gian up thì mới up sáng nay. Tool này trước em có dùng vẫn ok nhưng version khác - không biết có phải do anh em kỹ tính quá không.

https://www.virustotal.com/old-brow...5d2f946c9b2cc690acb02a1acaabf75792f536219accb

Hamano Kaito

Moderator
Gửi mod link em vừa tải về thì mbam nó thịt luôn. Còn úp lên virus total thì nó báo kết quả như link này.

Sau khi giải nén thì chạy quyền admin ==> Mbam báo diệt file ==> sau đó treo mbam ==> em phải mở lại mbam xem thông báo. Rồi lần 2 giải nén file này rất lâu mới đc. Rồi up file lên virus thì báo như link dưới. Check thời gian up thì mới up sáng nay. Tool này trước em có dùng vẫn ok nhưng version khác - không biết có phải do anh em kỹ tính quá không.

https://www.virustotal.com/old-brow...5d2f946c9b2cc690acb02a1acaabf75792f536219accb
Như mình đã nói ở bình luận bên trên. Tool này được viết bằng autoit cho nên sẽ bị gán mặc định là đỏ lòm hết
Nếu muốn ko đỏ lòm thì chỉ có viết bằng C hoặc Net mới ko bị đỏ lòm. Dev tools này ko biết có thể viết hay ko thôi
--
Kỹ tính hay ko thì mình ko biết vì muốn xài cr-ack mà an toàn thì chỉ có "đặt niềm tin". Nhưng niềm tin phải đặt đúng chỗ và đúng người
Nếu sai hậu quả sẽ khó lường. Tình hình "an ninh mạng" ở VN còn khá cùi bắp do muốn xài chùa mà ra
Dính ransomware, spyware, malware, virus.............tùm lum hết
--
Nếu mình rành thì có thể tự tay làm. Còn các bạn ko rành thì đành " đặt niềm tin" chỉ thế thôi {sos}

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Vừa tải về , chạy thử trình AV là MBAM ko bắt lại , chưa test tính năng vì IDM đang ổn

Xem phần đính kèm 9746

Của tôi tải về chạy file luôn thì eSET không phát hiện gì, nhưng thử qua KIS thì lại chặn.

kieuoanh90

Rìu Vàng
Norton là trùm thà chém nhằm còn hơn bỏ sót rồi bạn :D.
Norton thì mấy tool dạng này (chủ yếu xuất phát từ a nga ngố) bị xem là file ko an toàn do nó phát hiện khi kích đúp file thì file dạng này hay liên kết web ko an toàn :) Còn tool như dạng chỉ thay file .dll thì nó ko diệt mà chỉ cảnh báo "ko tin cậy" thui ;)

likeifyoulike

Rìu Vàng
Dev của tools này làm màu. Block ko cho sử dụng trong máy ảo {sweat}
Tools viết bằng auto it thì nó bị nhận dạng sai rất nhiều. Hầu như anti nào cũng nhận dạng hết trừ khi loại trừ
Mà source thì lấy từ idmtrialreset ra chứ đâu. Đợt mình thảo luận bên 4rum nsane
Cách hack của sếp idmtrialreset từ đó lò mò ra nước ngoài. Nhưng thành viên bên đó ko thích dùng cách này, họ chỉ muốn cr-ack thẳng file .exe
---
TrialReset dùng tốt nhưng nếu lỡ ko chạy trialreset sau 30 days thì sau đó chạy sẽ bị báo fake key. Với lại cứ chạy lại sau 30 days người ta ko thích lắm
Còn đặt lịch chạy thì tùy máy hên xuôi hay sao ấy. Có khi bị lỗi ko chạy thành ra bị báo hết hạn lẫn fake key
Có cách là block thẳng luôn key tạo trial là xài mãi mãi chả cần chạy lại hoặc lịch trình gì hết cả
Tôi dùng IDMTrialreset Thấy mục Register là không còn dùng được thôi vì thỉnh thoảng vẫn bị báo "fake serial key number", còn mục Trial reset nếu không muốn thủ công 30 ngày lại chạy lại một lần thì cứ check vào ô "Automatically" là xong, có gì đâu mà phải lằng nhằng mất thời gian.

Hamano Kaito

Moderator
Tôi dùng IDMTrialreset Thấy mục Register là không còn dùng được thôi vì thỉnh thoảng vẫn bị báo "fake serial key number", còn mục Trial reset nếu không muốn thủ công 30 ngày lại chạy lại một lần thì cứ check vào ô "Automatically" là xong, có gì đâu mà phải lằng nhằng mất thời gian.
Đọc cho hết cái bình luận bên trên đi bạn. {sweat}

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mỗi người mỗi ý , bạn thích gì thì dùng đó còn mod hamanokaito có cách dùng riêng của bạn ấy . Làm 1 lần dùng hoài update thoải mái khi có build mới full tính năng ( tự sửa reg IDM , vì tự sửa nên ko thể nào tự đem virus vào máy mình :D )