Hỏi/ Thắc mắc - IDM không hiện lên ở Video | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc IDM không hiện lên ở Video

nxlongth

Búa Gỗ
Hello mọi người,
Mình đang dùng bản mới nhất của IDM (full Cr@ck & đã cài extension trên trình duyệt). Mấy hôm trước thì mở Youtube lên thì IDM luôn hiện bên trên Video (để có thể tải xuống), tuy nhiên hôm nay mở Youtube lên thì IDM ko còn thấy xuất hiện nữa. Vậy là sao nhỉ mọi người?

Hamano Kaito

Moderator
Mình dùng chrome & Cốc cốc nhé.

Cốc cốc có trình download riêng cho trình duyệt rồi mà bạn, cần gì thêm idm.
Còn chrome bị lỗi thì bạn thử gỡ bỏ add on rồi cài lại, hoặc khởi động lại máy thử xem.
Bạn có thể thử gỡ bỏ chrome rồi cài lại nếu mấy cách trên ko được, và nên restart lại máy sau khi gỡ bỏ. Sau đó cài lại thử xem.

P/s: Còn nếu ko được nữa thì mình đành chia buồn với bạn vậy.

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Hello mọi người,
Mình đang dùng bản mới nhất của IDM (full Cr@ck & đã cài extension trên trình duyệt). Mấy hôm trước thì mở Youtube lên thì IDM luôn hiện bên trên Video (để có thể tải xuống), tuy nhiên hôm nay mở Youtube lên thì IDM ko còn thấy xuất hiện nữa. Vậy là sao nhỉ mọi người?
Bạn cài lại IDM mới nhất xem.

vilz123

Gà con
Thấy IDM báo có bản mới đọc thì thấy fix lỗi với chrome 72 =)) thôi cập nhật IDM lên bản mới là hết mà!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm qua máy tôi thì Chrome còn thấy IDM download for youtube, hôm nay vào lại không thấy nữa, vào phần extension tôi thấy nó tự update version mới nhất 6.32.6, trong khi bản cài đặt vẫn là bản cũ 6.31.8, như vậy lỗi là từ đây, tôi đã cài đặt lại bản mới nhất và không bị lỗi nữa.
Các bạn xem một số hình minh hoạ:

Extension từ Chrome 72:

Hình version cũ có trong máy:

idm-2  2019-02-12_062305.png

Cài version mới nhất:

idm-6  2019-02-12_062305.png

Extension trong Chrome:

Không cần chọn Allow access to file URLs như hình dưới:

idm-5  2019-02-12_062305.png

Mở youtube thì có ngay:

idm-4  2019-02-12_062305.png

Vậy là Chrome khi cập nhật lên bản mới nhất thì nó cũng đồng thời cập nhật IDM extension. không còn như các phiên bản trước nữa, như các bạn thấy tôi dùng phiên bản cũ IDM rất lâu và vẫn download từ youtube bình thường. Bây giờ phải chấp nhận update IDM thôi các bạn.

gnguyen1001

Búa Gỗ
Bạn sử dụng bản mới nhất của IDM là 3.32.6 mà cài là được, lưu ý nếu dùng bản Cr@ck thì có thể sẽ không xuất hiện trên trình duyệt, khi đó bạn có thể dùng bản cũ hơn đã xuất hiện trên trình duyệt rồi để cài, sau đó cài đè bản mới lên thì sẽ được, chú ý cần chỉnh để idm xuất hiện trên trình duyệt nhé ( tùy theo trình duyệt sẽ có cách khác nhau,trên gg có nhiều bài hướng dẫn việc này rồi)