Công cụ Internet - Hướng dẫn thay đỗi DNS "SIÊU NHANH", và "BẢO MẬT" hơn | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Công cụ Internet Hướng dẫn thay đỗi DNS "SIÊU NHANH", và "BẢO MẬT" hơn

Binzz

Binz Một Nắng
Tài khoản bị khóa
Thật không may, theo mặc định, DNS thường chậm và không an toàn. ISP của bạn, và bất cứ ai khác đang sử dụng trên Internet, có thể thấy mọi trang bạn truy cập và mọi ứng dụng bạn sử dụng - ngay cả khi nội dung của họ được mã hóa. Đáng lưu ý, một số nhà cung cấp DNS bán dữ liệu về hoạt động Internet của bạn hoặc sử dụng nó nhắm mục tiêu bạn bằng quảng cáo.

Chúng tôi nghĩ đó là tổng thể. Nếu bạn làm quá, bây giờ có một sự thay thế: 1.1.1.1

Bảo mật đầu tiên: Đảm bảo.
Chúng tôi sẽ không bao giờ bán dữ liệu của bạn hoặc sử dụng nó để nhắm mục tiêu quảng cáo. Giai đoạn.

Chúng tôi sẽ không bao giờ đăng nhập địa chỉ IP của bạn (cách các công ty khác xác định bạn). Và chúng ta không chỉ nói vậy. Chúng tôi đã giữ lại KPMG để kiểm toán hệ thống của chúng tôi hàng năm để đảm bảo rằng chúng tôi đang làm những gì chúng tôi nói.

Thành thật mà nói, chúng tôi không muốn biết bạn làm gì trên Internet - đó không phải là công việc của chúng tôi-và chúng tôi đã thực hiện các bước kỹ thuật để đảm bảo chúng tôi không thể.

Thiết lập trên PC
Thiết lập 1.1.1.1 mất hai phút và không đòi hỏi kỹ năng kỹ thuật hay phần mềm đặc biệt. Ngay cả khi bạn là người mới làm máy tính, hãy chọn thiết bị của bạn dưới đây để có hướng dẫn thiết lập dễ dàng.

- Trên Windows :

• Nhấn tổ hợp phím Windows + R, gõ control panel rồi Enter
    • Nhấp vào Network and Sharing Center
    • Nhấp vào Change Adapter Settings .
    • Nhấp chuột phải vào mạng Wi-Fi bạn đang kết nối, sau đó nhấp vào Properties
    • Chọn Internet Protocol Version 4 (hoặc Version 6 nếu cần).
    • Nhấp vào Properties
    • Nhấp vào Use the following DNS server addresses
    • Thay thế những địa chỉ này bằng các địa chỉ DNS 1.1.1.1:

• Đối với IPv4: 1.1.1.1 và 1.0.0.1
    • Đối với IPv6: 2606: 4700: 4700 :: 1111 và 2606: 4700: 4700 :: 1001
    • Nhấp OK , sau đó đóng .
    • Khởi động lại trình duyệt của bạn.
Bạn đã xong! Thiết bị của bạn bây giờ có các máy chủ DNS DNS nhanh hơn và nhiều hơn nữa ✌️✌️

- Trên MAC :

• Mở Tuỳ chọn Hệ thống.
      • Tìm kiếm Máy chủ DNS và chọn nó từ trình đơn thả xuống.
      • Nhấp vào nút + để thêm một Máy chủ DNS và nhập 1.1.1.1
      • Nhấp + lần nữa và nhập 1.0.0.1 (Đây là dành cho sự thừa.)
      • Nhấp vào Ok , sau đó nhấp vào Áp dụng .
Bạn đã xong! Thiết bị của bạn bây giờ có các máy chủ DNS DNS nhanh hơn và nhiều hơn nữa ✌️✌️

- Trên Linux:

Trong khi các bước này dành cho Ubuntu, hầu hết các bản phân phối Linux sẽ cấu hình các thiết lập DNS thông qua Network Manager. Ngoài ra, cài đặt DNS của bạn có thể được chỉ định trong/etc/resolv.conf

• Nhấp vào biểu tượng Ứng dụng trên thanh trình đơn bên trái.
    • Nhấp vào Cài đặt , sau đó chọn Mạng .
    • Tìm kết nối internet của bạn ở khung bên phải, sau đó nhấp vào biểu tượng bánh răng .
    • Nhấp vào tab IPv4 hoặc IPv6 để xem cài đặt DNS của bạn.
    • Đặt "Tự động" chuyển đổi trên mục nhập DNS để Tắt .
    • Cung cấp địa chỉ DNS 1.1.1.1 trong trường nhập DNS:

• 1.0.0.1
    • Đối với IPv6: 2606:4700:4700::11112606:4700:4700::1001
    • Nhấp vào Áp dụng , sau đó khởi động lại trình duyệt của bạn.

DamPhuong

Gà con
Nhanh hơn, có điều bài viết xài google dịch à {embarrassed}

royalcruiser2

Búa Đá Đôi
Chắc là cũng nhanh đấy nhưng phải nhớ 1 nguyên tắc là không ai cho không ai cái gì cả :)) Và không biết có giống Fb version 2 nữa hay không thì tôi không rõ :)0

Binzz

Binz Một Nắng
Tài khoản bị khóa
Chắc là cũng nhanh đấy nhưng phải nhớ 1 nguyên tắc là không ai cho không ai cái gì cả :)) Và không biết có giống Fb version 2 nữa hay không thì tôi không rõ :)0
nhanh gấp 2 nha bạn . hiện tại máy chủ DNS không có đặt ở VN mà DNS làm vậy thì quá tốt . nếu Support ở VN thì Internet sẻ nhanh đáng kể