Thảo luận  Hướng dẫn tải ISO Windows 10 update tháng 5 - 2020 nếu không có link

Administrator
Như tin Vn-Z.vn đã đưa , MS đã chính thức phát hành bản cập nhật Windows 10 update t5-2020. Tuy nhiên lộ trình MS cung cấp bản cập nhật này theo từng đợt nên có người nhận được hoặc không.

Hướng dẫn này sẽ giúp các bạn tải file ISO Windows 10 mới nhất nếu bạn không nhận được link tải hoặc cập nhật trong hệ thống của bạn

1. Sử dụng trình duyệt Chrome hoặc Chromium Microsoft Edge.
2. Truy cập vào đường link này

3. Trong trình duyệt Chrome chọn More Tools > Developer Tools.

4. Click vào menu icon có dấu 3 chấm

5. Chọn More Tools > Network Conditions enable nó lên

6. Bỏ chọn “Select Automatically” ở mục “User Agent”

7. Click vào menu đổ xuống “Custom”.
8. Trong menu này chọn “Google Chrome – Android mobile” lựa chọn này đánh lừa Microsoft rằng bạn đang sử dụng thiết bị không chạy Windows.

9. Giữ cho cửa sổ Developer Tools mở
10. Refresh lại trang download
11. Sau khi trang download được tải lại bạn sẽ tìm thấy menu lựa chọn phiên bản file Windows 10 ISO.

12. Chọn “Windows 10 May 2020 Update”.
13. Chọn confirm.

14 Chọn ngôn ngữ

15. Chọn phiên bản 64bit hoặc 32bit và tải về

Đối với Firefox bạn chọn Web Developers/ Network

Trong Networl panel chọn iPad or Android, F5 và làm theo các bước bên trên
Chúc các bạn thành công !

Vn-Z.vn team tổng hợp

Trả lời
các pac cho em hỏi là em cài win bằng phương pháp trực tiếp trên ổ cứng hoặc tạo usb bằng Rufus hoặc bằng MediaCreationTool2004 thì cả 3 kiểu này đều không có phần lựa chọn phiên bản win muốn cài ( như hình đính kèm ), mà nó tiến hành cài đặt luôn, cài xong thì là win home , mặc dù file iso nó là nhiều bản win , trước cài đều có phần lựa chọn, giờ cài thì lại không có , down win theo cách này và bằng MediaCreationTool2004 và file chia sẻ diễn đàn cài đều vậy

Chỉ có vào winpe rồi cài bằng WinNTSetup là chọn phiên bản muốn cài được

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
cả 3 kiểu này đều không có phần lựa chọn phiên bản win muốn cài ( như hình đính kèm ), mà nó tiến hành cài đặt luôn, cài xong thì là win home
Lý do máy của bạn có thể là win bq theo mày Home edition
Ly do thứ 2 các ISO trước có sự lựa chọn vì ISO đó ở dạng Business , ISO này ko có bản home

Lý do máy của bạn có thể là win bq theo mày Home edition
Ly do thứ 2 các ISO trước có sự lựa chọn vì ISO đó ở dạng Business , ISO này ko có bản home
win bản quyền theo máy mình là 10 pro , mình cài cho máy có bản quyền và không đều vậy , file down trên trang chủ MS bằng kiểu giả lập điện thoại như topic và bằng MediaCreationTool2004 và trong diễn đàn tất cả file iso đều bao gồm home và pro mà bạn, mình cài bằng WinNTSetup thì đều có lựa chọn home hay pro ..... lúc tạo setup và đã cài kiểu này máy đang dùng pro

tiep8x

Búa Gỗ
Các bác cho em hỏi cách xem
SHA1 của bản windows 10 ver 2004 EnglishEnternational x64
em vừa tải theo cách của bác chủ
để em xem có trùng trên trang chủ MS ko ạ
thanks ae

hungnth

Rìu Vàng Đôi
các pac cho em hỏi là em cài win bằng phương pháp trực tiếp trên ổ cứng hoặc tạo usb bằng Rufus hoặc bằng MediaCreationTool2004 thì cả 3 kiểu này đều không có phần lựa chọn phiên bản win muốn cài ( như hình đính kèm ), mà nó tiến hành cài đặt luôn, cài xong thì là win home , mặc dù file iso nó là nhiều bản win , trước cài đều có phần lựa chọn, giờ cài thì lại không có , down win theo cách này và bằng MediaCreationTool2004 và file chia sẻ diễn đàn cài đều vậy

Chỉ có vào winpe rồi cài bằng WinNTSetup là chọn phiên bản muốn cài được

Xem phần đính kèm 13548
Bạn muốn cài lúc chọn phiên bản Pro hay Home thì dùng UltraISO thêm 1 file EI.CFG vào thư mục "sources" của bộ cài là được, mình tải file windows của MS thì toàn làm thế cả.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
win bản quyền theo máy mình là 10 pro , mình cài cho máy có bản quyền và không đều vậy , file down trên trang chủ MS bằng kiểu giả lập điện thoại như topic và bằng MediaCreationTool2004 và trong diễn đàn tất cả file iso đều bao gồm home và pro mà bạn, mình cài bằng WinNTSetup thì đều có lựa chọn home hay pro ..... lúc tạo setup và đã cài kiểu này máy đang dùng pro
Tải bằng cách nào cũng được.
Sau khi tải về mở file ISO bằng Explore sẽ mở ra tại ổ E: chẳng hạn
Khi cài đặt bạn chỉ cần mở Command Prompt và chạy lệnh:
"E:\setup.exe /pkey VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T"
Như vậy bạn sẽ cài đặt được Windows 10 Pro nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tải bằng cách nào cũng được.
Sau khi tải về mở file ISO bằng Explore sẽ mở ra tại ổ E: chẳng hạn
Khi cài đặt bạn chỉ cần mở Command Prompt và chạy lệnh:
"E:\setup.exe /pkey VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T"
Như vậy bạn sẽ cài đặt được Windows 10 Pro nhé.

Rất lâu rồi bác nhớ có một bạn hướng dẫn thêm cách này để cài bản Pro:

Tạo Notepad với nội dung:

[EditionID]
professional
[Channel]
OEM
[VL]
0

sau đó save lại với tên và đuôi file là EI.cfg
cuối cùng chép vào thư mục source trong usb cài win. Nếu là ISO thì chép vào mục sources của nó.

Gần đây do làm bản thêm drivers cho Win 7, bác mới lưu ý cái file EI.cfg này, đúng là khi mới load ISO về nó có 4 bản trong đó, nhưng người ta làm file EI.cfg chỉ dành cho bản nào thì khi chạy cài đặt nó ra đúng bản đó:

Hình minh hoạ cái file đó đây:

ei.cfg 2020-05-30_095424.png

Ở chổ [VL] thì mình có thay lại bằng [RT] được không cháu?

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Rất lâu rồi bác nhớ có một bạn hướng dẫn thêm cách này để cài bản Pro:

Tạo Notepad với nội dung:

[EditionID]
professional
[Channel]
OEM
[VL]
0

sau đó save lại với tên và đuôi file là EI.cfg
cuối cùng chép vào thư mục source trong usb cài win. Nếu là ISO thì chép vào mục sources của nó.

Gần đây do làm bản thêm drivers cho Win 7, bác mới lưu ý cái file EI.cfg này, đúng là khi mới load ISO về nó có 4 bản trong đó, nhưng người ta làm file EI.cfg chỉ dành cho bản nào thì khi chạy cài đặt nó ra đúng bản đó:

Hình minh hoạ cái file đó đây:

Xem phần đính kèm 13576

Ở chổ [VL] thì mình có thay lại bằng [RT] được không cháu?
W10 sẽ áp dụng tương tự như trên bằng cách thêm PID.txt vào bộ cài :)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
W10 sẽ áp dụng tương tự như trên bằng cách thêm PID.txt vào bộ cài :)

Hôm trước có cháu kia hỏi về bản IoT Ent x32, tôi thấy nó nằm chung với 3 bản khác, vậy nếu muốn khi boot vào chỉ có bản IoT đó thôi thì mình viết cái PID.txt như thế nào vậy bạn? Khi chép thì cũng chép vào sources luôn đúng không bạn?

dungltcd

Lạt Ma
Hôm trước có cháu kia hỏi về bản IoT Ent x32, tôi thấy nó nằm chung với 3 bản khác, vậy nếu muốn khi boot vào chỉ có bản IoT đó thôi thì mình viết cái PID.txt như thế nào vậy bạn? Khi chép thì cũng chép vào sources luôn đúng không bạn?
Đây Bác.
Mã:
[PID]
Value=XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đây Bác.
Mã:
[PID]
Value=XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX-XXXXX

Cảm ơn cháu nhé, đây là hình của bản đó khi trước:

IOT ENT-7  2020-05-31_062116.png

IOT ENT-8  2020-05-31_062116.png

Nhìn thì không biết cái file nào nó làm hiện 4 bản đó. Hình dưới đây là bác mới thêm vào cái file PID.TXT:

IOT ENT 2020-05-31_062116.png

Khi cài thử trên máy ảo thì không còn thấy giao diện chọn các bản như hình trên, nó vào cài luôn:

IOT ENT-2  2020-05-31_062116.png

IOT ENT-3  2020-05-31_062116.png

IOT ENT-4  2020-05-31_062116.png

IOT ENT-5  2020-05-31_062116.png

IOT ENT-9  2020-05-31_062116.png

mjnhkha

Gà con
nguồn win10.vn nhe admin, có cách khác đơn giản hơn cũng trong Ctrl + Shift + I này rồi, xíu mình cập nhật

haichi38

Búa Gỗ Đôi
Cảm ơn cháu nhé, đây là hình của bản đó khi trước:

Xem phần đính kèm 13600

Xem phần đính kèm 13601

Nhìn thì không biết cái file nào nó làm hiện 4 bản đó. Hình dưới đây là bác mới thêm vào cái file PID.TXT:

Xem phần đính kèm 13602

Khi cài thử trên máy ảo thì không còn thấy giao diện chọn các bản như hình trên, nó vào cài luôn:

Xem phần đính kèm 13603

Xem phần đính kèm 13604

Xem phần đính kèm 13605

Xem phần đính kèm 13606

Xem phần đính kèm 13607

sao mình làm giống như cách trên, cài ra vẩn là pro nhỉ?không biết mình làm sai chỗ nào!thank.