Thảo luận  Hướng dẫn tải ISO Windows 10 update tháng 5 - 2020 nếu không có link

Administrator
Như tin Vn-Z.vn đã đưa , MS đã chính thức phát hành bản cập nhật Windows 10 update t5-2020. Tuy nhiên lộ trình MS cung cấp bản cập nhật này theo từng đợt nên có người nhận được hoặc không.

Hướng dẫn này sẽ giúp các bạn tải file ISO Windows 10 mới nhất nếu bạn không nhận được link tải hoặc cập nhật trong hệ thống của bạn

1. Sử dụng trình duyệt Chrome hoặc Chromium Microsoft Edge.
2. Truy cập vào đường link này

3. Trong trình duyệt Chrome chọn More Tools > Developer Tools.

4. Click vào menu icon có dấu 3 chấm

5. Chọn More Tools > Network Conditions enable nó lên

6. Bỏ chọn “Select Automatically” ở mục “User Agent”

7. Click vào menu đổ xuống “Custom”.
8. Trong menu này chọn “Google Chrome – Android mobile” lựa chọn này đánh lừa Microsoft rằng bạn đang sử dụng thiết bị không chạy Windows.

9. Giữ cho cửa sổ Developer Tools mở
10. Refresh lại trang download
11. Sau khi trang download được tải lại bạn sẽ tìm thấy menu lựa chọn phiên bản file Windows 10 ISO.

12. Chọn “Windows 10 May 2020 Update”.
13. Chọn confirm.

14 Chọn ngôn ngữ

15. Chọn phiên bản 64bit hoặc 32bit và tải về

Đối với Firefox bạn chọn Web Developers/ Network

Trong Networl panel chọn iPad or Android, F5 và làm theo các bước bên trên
Chúc các bạn thành công !

Vn-Z.vn team tổng hợp

Trả lời

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
mình làm giống như hình trên,add vào soures trong win muốn cài bằng ultra rồi save lại!
Có lẽ cái ảnh của bác HoangDuch2 post ko phải là ISO tải từ hướng dẫn này thì phải
===========
Và 1 cái thứ yếu nữa : Máy của bạn trước đó phải có license digital enterprise edition

haichi38

Búa Gỗ Đôi
Có lẽ cái ảnh của bác HoangDuch2 post ko phải là ISO tải từ hướng dẫn này thì phải
===========
Và 1 cái thứ yếu nữa : Máy của bạn trước đó phải có license digital enterprise edition
máy mình có digital enterprise!soạn pid bằng text document.txt được không bác!

dungltcd

Lạt Ma
mình làm giống như hình trên,add vào soures trong win muốn cài bằng ultra rồi save lại!
Bản của topic này là consumer không có IOT đâu bạn, nên bạn dùng PID.txt ko được là đúng.
Bạn muốn cài IOT Enter thì dùng link này của Đông Phương, bạn tìm bản bản này tải về.
en_windows_10_iot_enterprise_version_2004_x64_dvd_a721ccb7.iso" (4.8GB)

Mã:
https://drive.google.com/drive/folders/19V4NaZdwi07F1GuvnKV86tqW1wdYIKsE

Ver 2004 MS đã cho IOT một ISO riêng rồi.

haichi38

Búa Gỗ Đôi
Bản của topic này là consumer không có IOT đâu bạn, nên bạn dùng PID.txt ko được là đúng.
Bạn muốn cài IOT Enter thì dùng link này của Đông Phương, bạn tìm bản bản này tải về.

Mã:

trang này dow hết được rồi bác ơi!

haichi38

Búa Gỗ Đôi
Bạn phải login vào thì mới thấy link

Xem phần đính kèm 13833
IDM hiện lên bảng dow mà không có dung lượng,ko dow được!

haichi38

Búa Gỗ Đôi

Mã:

dowload về cài lần 1 cũng là pro,add pid vào cài lại vẩn là pro nhưng mình điền key gen iot enterprise win nó chuyển thành iot enterprise,như thế được không bác!thank.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vẫn pro bác ơi!cháu cũng add PID vào và..........là pro!

Máy chủ của tôi đang dùng có rất nhiều bản Win từ Pro, Enter, Pro for Workstation....tất cả đều có Digital License, khi tôi cài bản ISO có PID cho IOT Enterprise, nó tự động activate luôn đó bạn.
Trên máy chủ của bạn lúc trước khi cài nó đang có bản Win gì? Nếu đã có bản Enterprise với Digital License thì đây là chuyện hơi lạ đó.

haichi38

Búa Gỗ Đôi
Máy chủ của tôi đang dùng có rất nhiều bản Win từ Pro, Enter, Pro for Workstation....tất cả đều có Digital License, khi tôi cài bản ISO có PID cho IOT Enterprise, nó tự động activate luôn đó bạn.
Trên máy chủ của bạn lúc trước khi cài nó đang có bản Win gì? Nếu đã có bản Enterprise với Digital License thì đây là chuyện hơi lạ đó.
cháu có pro và enterprise có digital liense.cháu cài LTSB và LTSC thì được!cài thử IOT enterprise thì toàn ra pro!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
cháu có pro và enterprise có digital liense.cháu cài LTSB và LTSC thì được!cài thử IOT enterprise thì toàn ra pro!

Nếu vậy, khi nó là Pro có Digital license, bạn điền cái key Enterprise vào, key này bạn hỏi xin bác @@sec0, sau khi nó trở thành Ent, bạn điền lại key gốc của IOT vào là thành công.

haichi38

Búa Gỗ Đôi
Nếu vậy, khi nó là Pro có Digital license, bạn điền cái key Enterprise vào, key này bạn hỏi xin bác @@sec0, sau khi nó trở thành Ent, bạn điền lại key gốc của IOT vào là thành công.
cháu điền key IOT enterpise vào khi đang ở pro cũng ra iot enterprise đó bác,thank bác!

Attachments

48.2 KB · Lượt xem: 7