Hướng dẫn - Hướng Dẫn Sửa Lỗi Nút Search Tìm Kiếm Windows Bị Lỗi Đơ by 21AK22 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Hướng Dẫn Sửa Lỗi Nút Search Tìm Kiếm Windows Bị Lỗi Đơ by 21AK22

sthaihien

Rìu Chiến Bạc Chấm
Tìm kiếm Windows (Windows Search) là một chức năng vô cùng quan trọng trên máy tính hệ điều hành Windows, giúp bạn tìm kiếm, và nó cũng là một trong những lối vào tắc những chức năng trên Windows. Nếu một ngày nào đó mà nó bị cứng đơ thì hãy làm theo Hướng Dẫn Sửa Lỗi Nút Search Tìm Kiếm Windows Bị Lỗi Đơ để sửa lỗi nha!

Cách Sửa Lỗi Nút Tìm Kiếm Windows Bị Lỗi Đơ​

Đầu tiên bạn tải Reset Windows Search PowerShell script chính chủ của Microsoft về

Nhấn chuột phải vào ResetWindowsSearchBox.ps1 chọn Run with PowerShell

Gõ vào chữ Y rồi nhấn Enter để tiếp tục

Xuất hiện chữ Done... là xong. Bây giờ bạn hãy khởi động lại máy tính là được.

Đơn giản phải không nào. Chỉ vài cái nhấn chuột cơ bản là bạn đã có thể sửa lỗi nút tìm kiếm Windows bị lỗi đơ không nhấn vào gõ chữ được rồi đó. Lỗi này thường xuất hiện trên Windows 10. Bài viết được hướng dẫn từ Microsoft Fix problems in Windows Search nên bạn hoàn toàn yên tâm khi sử dụng nha. Mọi thắc mắc hoặc góp ý vui lòng để lại bình luận phía dưới bài viết. Cảm ơn bạn đã tin tưởng ủng hộ 21AK22 rất nhiều ạ!

Nguồn: 21AK22

vietcuber

Búa Gỗ Đôi
Cho em hỏi về cái search này là làm cách nào để nó hiện thông tin ở search box luôn ạ. Ví dụ như search Ronaldo nó hiện ra ảnh tên tuổi các thứ ...

Trong Le

Rìu Vàng
Cho em hỏi về cái search này là làm cách nào để nó hiện thông tin ở search box luôn ạ. Ví dụ như search Ronaldo nó hiện ra ảnh tên tuổi các thứ ...
Xem phần đính kèm 36624
Wins 10 mình gõ tự có luôn mà bạn.