Thảo luận - Hướng dẫn Nạp sku cho windows 10 | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Hướng dẫn Nạp sku cho windows 10

darknight176

Rìu Bạc Đôi
Xin hỏi bác @sec0 có SKU của Win 10 LTSB không vậy. Key loại này nhiều mà key của LTSC hiếm quá.
Đây bác. Cảm ơn bác vì giúp em office 2019 retail đợt trước :v

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Xin hỏi bác @sec0 có SKU của Win 10 LTSB không vậy. Key loại này nhiều mà key của LTSC hiếm quá.
Các Skus bạn cần đây (xóa đuôi .txt > ra đuôi .7z > giải nén được các Skus cần tìm.)

Attachments

• skus-1507_LTSB.7z.txt
    42 KB · Lượt xem: 17
  • skus-1607_LTSB.7z.txt
    55.8 KB · Lượt xem: 12

hnisq

Búa Gỗ
Mình dùng cách này convert LTCS sang bản windows bình thường được không nhỉ ?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào bạn @@sec0, theo hướng dẫn của bạn từ topic khác về cách thay sku cho bản Insider hiện tại thành IoT Enterprise, tôi đã làm thử và kết quả như sau.

Dưới đây là một số hình từ khi bắt đầu đến kết thúc:

Tình trạng hiện tại của máy:

insider 2020-04-23_114602.png

insider-2  2020-04-23_114602.png

Sau khi chạy lệnh của bạn từ CMD với Admin, tôi thấy mới đầu nó thông báo không activate được nhưng rồi cuối cùng thì kết quả tốt như sau:

insider-3  2020-04-23_114602.png

insider-4  2020-04-23_114602.png

Cảm ơn bạn rất nhiều nhé. :)

dungltcd

Lạt Ma
Chào bạn @@sec0, theo hướng dẫn của bạn từ topic khác về cách thay sku cho bản Insider hiện tại thành IoT Enterprise, tôi đã làm thử và kết quả như sau.

Dưới đây là một số hình từ khi bắt đầu đến kết thúc:

Tình trạng hiện tại của máy:

Xem phần đính kèm 11993

Xem phần đính kèm 11994

Sau khi chạy lệnh của bạn từ CMD với Admin, tôi thấy mới đầu nó thông báo không activate được nhưng rồi cuối cùng thì kết quả tốt như sau:

Xem phần đính kèm 11995

Xem phần đính kèm 11996

Cảm ơn bạn rất nhiều nhé. :)
Máy của Bác đã có Digital của Enterprise rồi thì bác chỉ cần nhập thẳng cái key kia vào Change Product key là nó thành digital của IOT Enterprise.
IOT enterprise là bản nâng cấp miễn phí cho người dùng Enterprise.

truongvolai6

Búa Đá
Em đi upgrade dạo cho gái hoài mà chỉ xài cách nhập key default của Win 10 pro thôi. (lúc teamview thì phải hướng dẫn nó cách tương tác khi ngắt internet tí là nó hiểu, còn lại mình tự làm giúp nó)

Bước 1: vào mục Activations Setting chọn change product key

Bước 2: Nhập key xong ấn "ok" rồi ngắt Internet -> xong ấn "start" trên giao diện activation setting-> chờ nó update rồi máy restart

Bước 3: Mở lại kết nối internet rồi chạy cmnr script active Win10 thôi (đã quét thử qua Avast và Defender cũng ko chặn gì cả khi scan script )

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Em đi upgrade dạo cho gái hoài mà chỉ xài cách nhập key default của Win 10 pro thôi. (lúc teamview thì phải hướng dẫn nó cách tương tác khi ngắt internet tí là nó hiểu, còn lại mình tự làm giúp nó)

Bước 1: vào mục Activations Setting chọn change product key

Bước 2: Nhập key xong ấn "ok" rồi ngắt Internet -> xong ấn "start" trên giao diện activation setting-> chờ nó update rồi máy restart

Bước 3: Mở lại kết nối internet rồi chạy cmnr script active Win10 thôi (đã quét thử qua Avast và Defender cũng ko chặn gì cả khi scan script )
Bạn thỏa mãn với cách biết của bạn cũng đúng , vì nó đã từng thành công .
Nhưng tại sao bạn ko làm luôn 1 lèo khi teamview mà ko cần dặn dò chỉ bảo với cách ko cần ngắt net

truongvolai6

Búa Đá
Bạn thỏa mãn với cách biết của bạn cũng đúng , vì nó đã từng thành công .
Nhưng tại sao bạn ko làm luôn 1 lèo khi teamview mà ko cần dặn dò chỉ bảo với cách ko cần ngắt net

Đó là khi em chưa đọc bài viết này bác ạ, với em test nó ổn trên máy em, nhất là cái script ko thấy có vấn đề gì, nên cũng muốn chút gì đó đỡ áy náy khi rủi ro thấp ^^. Có thể vài hôm em rảnh em xem thử cách này xem sao ^^