Thảo luận - Hướng dẫn Nạp sku cho windows 10 | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Hướng dẫn Nạp sku cho windows 10

hoidebiet1710

Búa Gỗ
bác nào còn link tải SKUS cho e xin tải với, để vọc trên máy ảo tý

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Nhân bạn nhắc tới cô ấy, tôi nói theo luôn. Tình hình bên bạn sao rồi? Bà xã có chuẩn bị đầy đủ lương thực không bạn? Bên bạn ra đường đeo khẩu trang thoải mái, bên tôi đeo mà sợ người ta kỳ thị mình. Họ chưa thấu hiểu hết tầm quan trọng của việc đeo khẩu trang.

dungltcd

Lạt Ma
Nhân bạn nhắc tới cô ấy, tôi nói theo luôn. Tình hình bên bạn sao rồi? Bà xã có chuẩn bị đầy đủ lương thực không bạn? Bên bạn ra đường đeo khẩu trang thoải mái, bên tôi đeo mà sợ người ta kỳ thị mình. Họ chưa thấu hiểu hết tầm quan trọng của việc đeo khẩu trang.
Bên này mà ko đeo khẩu trang là ai cũng tránh xa bác ah.:D:D

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn bác Duch2 ở VN thì người dân đã quá quen với khẩu trang từ rất lâu ( do khói bịu) , cũng do đó mà ko ai ngại khi ( MẶC VÀO MẶT ) cái áo của cái mặt .
Tình hình dịch ở VN tương đối tốt , ko biết bác theo dõi tình hình dịch ở trang nào , chứ tôi thì cập nhật trang này Realtime Monitoring Wuhan Coronavirus - By Kompa Group

Ở VN ( khu vực Th-p HCM ) ko có tình trạng tích trữ hàng nhu yếu phẩm , vì các cửa hàng trực tuyến và siêu thị cung ứng hàng dồi dào . Nhưng riêng nhà tôi thì bà nhà cũng lo xa chỉ mua mỗi gạo hơi nhiều ( gấp 3 lần b-t) :( .
Trong khi bộ trưởng bộ gì đó lại đang đề nghị thủ tướng cho XUẤT KHẨU GẠO :(

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cảm ơn bác Duch2 ở VN thì người dân đã quá quen với khẩu trang từ rất lâu ( do khói bịu) , cũng do đó mà ko ai ngại khi ( MẶC VÀO MẶT ) cái áo của cái mặt .
Tình hình dịch ở VN tương đối tốt , ko biết bác theo dõi tình hình dịch ở trang nào , chứ tôi thì cập nhật trang này Realtime Monitoring Wuhan Coronavirus - By Kompa Group

Ở VN ( khu vực Th-p HCM ) ko có tình trạng tích trữ hàng nhu yếu phẩm , vì các cửa hàng trực tuyến và siêu thị cung ứng hàng dồi dào . Nhưng riêng nhà tôi thì bà nhà cũng lo xa chỉ mua mỗi gạo hơi nhiều ( gấp 3 lần b-t) :( .
Trong khi bộ trưởng bộ gì đó lại đang đề nghị thủ tướng cho XUẤT KHẨU GẠO :(

Trước khi nói tiếp, tôi xin phép Admin và Mod cho hai người già được bàn chuyện ngoài lề một chút trong topic. Tôi thì theo dõi ở trang này: https://coronavirus.jhu.edu/map.html, tôi nhớ hồi trước đi chợ tôi hay gặp người ăn mặc phủ kín mít từ đầu tới chân, chỉ chừa có hai con mắt, nhìn thấy sợ lắm nhưng giờ với mấy người này thì không sợ virus, có điều họ phải giặt ngay bộ đồ đang mặc mới thoát được cô ấy. Không hiểu sao lúc này tôi không còn thấy họ nữa bạn. Giờ có vụ đi chợ về phải tẩy rửa hàng hoá, mất công quá bạn ơi. Thực phẩm thì không thiếu nhưng ngại phải ra đường, phải tiếp xúc với con người, đồ vật, phần mình đã cao tuổi nên dễ nhiễm bệnh hơn các bạn thanh niên. Ấy vậy mà tôi mới nghe tin có một số bạn trẻ sinh viên nhân kỳ nghỉ Xuân, qua Mexico chơi, trở về bị dính cả đám, một số còn tham gia nhiều nơi khác sau khi đang mắc bệnh mà không hay, thế này thì những ngày sắp tới đen tối thật rồi bạn.

Chào các cô các bác các bạn , cách nạp SKU các edition của win10 là 1 điều khá thú vị . Nhưng ko được phổ biến rộng ở rum này
Khuyến cáo : Hãy tìm hiểu kỹ trước khi thao tác
Được các bác chuyên nghiệp tạo ra để dùng key của edidtion đó kích hoạt trên bản win gốc ko phải là edition đó
Ví dụ :
bản win gốc là bản pro nạp sku của win LTSC thì edition sẽ chuyển sang LTSC (chỉ là LTSC ảo ] chứ win vẫn là pro , như hình dưới đây

Ảnh trên là win10 pro được add sku của LTSC
====================================
Vào đề chính , trước hết cô bác các bạn cần có sku của các edition cần add , có thể xin từ 1 máy nào đó , hoặc lấy từ đâu cũng được

Vào Đường dẫn của sku, chạy lệnh RUN = (win+R) gõ : C:\Windows\System32\spp\tokens\skus
explore sẽ hiện như ảnh dưới ; Ảnh đã được dán sku LTSC rồi

Xem phần đính kèm 5136

Cô bác chỉ cần copy sku cần add dán vào thư mục như hình trên , sau đó chạy cái lệnh phía dưới = cách chạy CMD với admin để windows nó nhận sku mới và cả key đi kèm , key thì tùy theo SKU edition nào được add vào mà thay cho phù hợp ( cái lệnh này ko được phổ biến rộng nên ít người biết ), list key generic các loại tôi kèm phía dưới
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /rilc
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /upk >nul 2>&1
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /ckms >nul 2>&1
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /cpky >nul 2>&1
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /ipk 93MGM-NTFKD-6BK63-R6FYR-6Q9PB
sc config LicenseManager start= auto & net start LicenseManager
sc config wuauserv start= auto & net start wuauserv
clipup -v -o -altto c:\
echo
exit
exit
Quá trình CMD nạp lệnh có thể mất 1 vài phút , sau khi hoàn tất thì windows sẽ chuyển đổi giới tính mới như ảnh số 1

LIST KEY GEN

Sau khi có sku rồi nếu có key thì kích hoạt activator , còn ko có thì activated = CMD từ topic này https://vn-z.vn/threads/kich-hoat-win-10-thu-cong.4693/
Nếu chủ topic chưa kịp cập nhật link tải thì vào page3 có link của tôi up
=================================================

#- Gởi các bác tool aio KMS một tây tháng tư năm 2020
Xem phần đính kèm 10634

Chúc các cô các bác các vọc vạch vui vẻ
No quote
LTSC có tạo sku như Pro được ko bạn?