Thảo luận - Hướng dẫn Nạp sku cho windows 10 | Page 17 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Hướng dẫn Nạp sku cho windows 10

Doan Lam

Coordinator
Thành viên BQT
Bạn thông cảm
Với trình độ và địa vị của bạn trên 4rum rất có thể bạn tạo đc tool qua các cmt trong top này
Nếu bạn ngại tìm, nhờ các bạn đã tải share cho
Tôi vẫn còn phải nhờ vả chính chủ tool(Bác pan nắm 1 phần vung nồi cơm):eek:
Tổng hợp thì mất thời gian bạn ah, ý mình là tham khảo xem nó thế nào thôi. Chứ đã chế từ Tool 1.4 ra được 1 cái rồi nhưng muốn tham khảo để học hỏi thêm thôi.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Link bạn chia sẻ mình không download được. Bạn có thể gửi giúp vào mail: [email protected]. Còn mình bị chặn bên PIT rồi.
Mình gởi file Rar qua mail nó không cho gởi vì lý do bảo mật gì á bạn, hay bạn cho mình nick bên Msg hay za lo đi mình gởi qua cho ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Với tool này bạn không cần chạy các lệnh gỡ key hay làm bất cứ thao tác nào nữa
Bạn có thể add key ltsc đã block,đã cài trên máy hoặc cứ để cả tt DigitalLicence rồi chạy thử cũng đc
Đó là nn mà không cần file ReadMe.Chạy trên ltsc dù có hay chưa co bq nó vẫn cứ lấy DL.
Chạy bản Win khác nó tự tắt mà không ảnh hưởng gì cả

Ở cmt đó tôi đã chụp hình từng thao tác, bạn không thấy cái hình sau khi tôi chạy file Test.cmd sao bạn? Nó thông báo như vậy thì tôi phải làm sao đây? Có chạy lại Test.cmd lần nữa thì nó vẫn báo như thế. Nếu được thì nó đã thông báo thành công rồi. Tôi đã gửi nhiều bản LTSC với từng trường hợp khác nhau, đâu phải cái nào tools cũng làm một phát thì ăn ngay đâu bạn?

panwenfu

Rìu Chiến
Ở cmt đó tôi đã chụp hình từng thao tác, bạn không thấy cái hình sau khi tôi chạy file Test.cmd sao bạn? Nó thông báo như vậy thì tôi phải làm sao đây? Có chạy lại Test.cmd lần nữa thì nó vẫn báo như thế. Nếu được thì nó đã thông báo thành công rồi. Tôi đã gửi nhiều bản LTSC với từng trường hợp khác nhau, đâu phải cái nào tools cũng làm một phát thì ăn ngay đâu bạn?
Thời gian qua thằng em Sikamuk của em không biết sao vào các topic này
Nó chỉ bên kinh doanh đâu có biết về các vụ tool tiếc này.Chỉ "nghe hơi bắc nồi chõ"
Em thì thật sự cũng chưa muốn share cái tool còi này vì không muốn "Múa rìu qua mắt thợ".Trên forum hiện giờ nhiều nhân tài mà mình cũng bận
Cũng có làm vài máy cho khách song làm trên máy thật.Có lẽ bác làm trên máy ảo nó thế chăng?
Có gì mong bác cùng các member vnz bỏ qua.Em đã cấm nó ko đc vào đây rồi

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Nó chỉ bên kinh doanh đâu có biết về các vụ tool tiếc này.Chỉ "nghe hơi bắc nồi chõ"
Em thì thật sự cũng chưa muốn share cái tool còi này vì không muốn "Múa rìu qua mắt thợ".Trên forum hiện giờ nhiều nhân tài mà mình cũng bận
Cũng có làm vài máy cho khách song làm trên máy thật.Có lẽ bác làm trên máy ảo nó thế chăng?

Tôi cũng biết bạn từ lâu, tánh của bạn khiêm nhường chứ không có " Nổ ". Đúng là bạn gặp xui vì các đệ tử của bạn luôn vào khoe khoang thành tích, chứ thật sự tôi chưa hề thấy bạn nói gì về tools của mình. Cách đây đã lâu, cũng có một người ái mộ bạn, vào topic của tôi, chê bai cách làm của tôi và các thành viên khác, nói là không bằng tools của bạn, lần đấy cũng nổ ra tranh cãi rất lớn, Admin, Mod phải vào giải quyết. Tôi nghĩ ai muốn giới thiệu của tác giả nào thì cứ giới thiệu, người dùng test thì sẽ thấy hiệu quả, không cần phải chê bai của người khác để nâng giá trị của mình lên . Vàng thật không sợ lửa đúng không bạn? Các bạn ấy còn trẻ, còn hiếu thắng nên thích ăn to, nói lớn, chỉ rủi cho bạn bị mang tiếng oan thôi.
Phần tôi bên này thì kết quả ra sao tôi nói y như vậy, có thể do tôi test trên máy ảo nên kết quả không chính xác, hẹn bạn khi nào có dịp tôi sẽ test lại trên máy thật, trường hợp đó là tôi sử dụng tools kích hoạt 38 năm, bản đó tôi cài từ năm 2018, thời đó có cái tools kích hoạt 38 năm là vui lắm rồi bạn.
Thôi tôi tạm dừng ở đây, chúc bạn luôn sức khỏe và mọi sự an lành nhé.

Doan Lam

Coordinator
Thành viên BQT
Lão đại có thể cho xin bản chuẩn không vậy? Muốn học hỏi 1 chút từ cao thủ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Tôi đã test trên máy thật rồi đây bạn. Nhân có một bạn trên FB post cái link bản LTSC update tới build 1397 nên tôi load về cài luôn trên máy laptop, cài xong tôi cũng dùng tools activate tới 38 năm cho nó giống với cái bản đã bị lỗi trên máy ảo, sau đó là chạy tools của bạn, mới đầu nó cũng báo lỗi, chạy lại Test.cmd lần nữa thì có Digital License. Máy laptop này của tôi trước đó chưa hề cài bản LTSC nào cả và dĩ nhiên không có BQS về nó trong hệ thống.

Chưa activate:

Dùng KMS38_Activation cho giống với bản bị lỗi trước đó:

Kết quả với key KMS38:

Để nguyên hiện trạng bắt đầu chạy Test.cmd lấy Digital License:

Báo error, no product key, lỗi này khác với lỗi của bản trên máy ảo:

Chạy lại Test.cmd một lần nữa thì có Digital License:

Không biết sau này khi tôi xoá bản này đi, cài lại thì nó có lại Digital License hay không? Chỉ có làm trực tiếp thì mới biết kết quả. Cảm ơn bạn @panwenfu và bạn @@sec0 cùng các bạn khác đã theo dõi các cmt của tôi nhé.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Có kết quả việc xoá đi cài lại rồi đây các bạn, tôi delete bản đó đi, cài lại bản trước đó rồi chỉ cần điền lại key từ Activation thì có lại Digital License. Các bạn xem hình minh hoạ đây:

Chạy thử troubleshoot trước và kết quả:

Điền lại key:

Kết quả:

Bác thử lại xóa đi cài lại = iso Iot=LTSC xem nó có tự kích hoạt KO? . Bởi vì bạn dung nói bộ cài của Iot_LTSC nó chứa sẵn key OEM generic rồi

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác thử lại xóa đi cài lại = iso Iot=LTSC xem nó có tự kích hoạt KO? . Bởi vì bạn dung nói bộ cài của Iot_LTSC nó chứa sẵn key OEM generic rồi

Tôi có cái bản IoT LTSC làm từ topic của @dungltcd, có phải bạn nói là bản này? Bản này hôm qua tôi cài lên máy ảo của laptop kia thì nó không có chữ IoT, chỉ có LTSC thôi đó bạn.

Update: Bạn @@sec0, tôi đang cài lại bản đang nói ở trên vào máy laptop đó bạn, chờ xem nó ra sao, key thì mình lấy key nào đây bạn? Có phải key last 5 digits: XD9M9 ?

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi có cái bản IoT LTSC làm từ topic của @dungltcd, có phải bạn nói là bản này? Bản này hôm qua tôi cài lên máy ảo của laptop kia thì nó không có chữ IoT, chỉ có LTSC thôi đó bạn.

Update: Bạn @@sec0, tôi đang cài lại bản đang nói ở trên vào máy laptop đó bạn, chờ xem nó ra sao, key thì mình lấy key nào đây bạn? Có phải key last 5 digits: XD9M9 ?
Bản Iot-LTSC khi cài vào win thì ko có hiện IOT , mà chỉ là LTSC giống nhau hết . Nhưng 2 loại Iot và non Iot khác nhau về key nằm trong ISO setup thôi bác .
Bác ko cần add key khi cài đâu

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bản Iot-LTSC khi cài vào win thì ko có hiện IOT , mà chỉ là LTSC giống nhau hết . Nhưng 2 loại Iot và non Iot khác nhau về key nằm trong ISO setup thôi bác .
Bác ko cần add key khi cài đâu

Bạn nói đúng rồi, khi vừa cài xong tôi dùng lệnh cmd để check thì kết quả như mấy hình sau đây:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Lúc rày cứ vào giờ trưa đến chiều bên tôi thì không vào forum được nữa, nhân thời gian trống thì tôi quậy phá mấy bản Win Home, đúng là nhàn cư vi bất thiện đó bạn @@sec0. :):) Win 10 Home thành Pro thì chắc ăn rồi, còn Win 7 Home muốn cho thành bản khác thì hơi khó. Trong máy tôi đã có bản Win 7 Ultimate, tôi chép sku của nó sang đúng thư mục skus của bản Win 7 Home, rename tên của sku Home. Sau đó chạy lệnh với key 7 Ultimate tìm trên mạng. Máy trở thành Non-genuine, dùng lệnh rearm như thông lệ bất thành. Restart lại máy vẫn không ăn thua.

Cuối cùng tôi dùng tools của @bbkim, điền key vào và lấy CID thì thành công. Check lại thì nó không giống như Win 10, khi bạn đổi key thì nó đổi luôn từ Activation với bản mới, ở đây nó vẫn có properties là Home, check từ cmd với lệnh slmgr /dli hay /dlv, hoặc /xpr thì vẫn là bản Ultimate. Tôi cũng biết vào WinNT từ registry để chỉnh sửa lại thông tin nhưng chỉ là cái vỏ bên ngoài, bên trong ruột của nó vẫn là Win 7 Home bởi vì vào Control Panel không thấy có mục Personalize.

MS sẽ chạy upgrade đúng nếu như mình chạy từ giao diện My Computer, tôi có thử điền key Ultimate vào chạy nhưng nó báo lỗi không creating restore point được, vào System Protection chỉnh nó cũng không cho chỉnh. Nói chung là MS nó ngăn chặn đủ đường, mình làm ngược với ý của họ thì mình phải chấp nhận thương đau thôi. Họ đã nói là không còn hổ trợ cho Win 7 nhưng mình vẫn cố làm càn.

Làm chơi cho vui thôi bạn, cũng may là vẫn activate được với key Ultimate RT qua cái tools, với mấy bản chính thức nếu có thông báo Not_genuine, mình phải xoá bỏ nó trước rồi mới activate được, bản này thì lại không bị vụ đó.

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Đúng như bác Duch2 đã nói ở trên , nạp sku chẳng qua là 1 cách fake hợp thức hóa win đang dùng ko bị MS popup kích hoạt mà thôi , chứ nạp sku kích hoạt nhưng gốc win nó vẫn là edition đã cài đặt .
Ví như win 10 pro add sku LTSC thì win vẫn là pro ko thể nào là LTSC được
Còn LTSC mà kích Pro thì có bị Pro đồng hóa không bác? {waaaht}