Thảo luận - Hướng dẫn Nạp sku cho windows 10 | Page 15 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Hướng dẫn Nạp sku cho windows 10

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
trên máy của tôi
Với file genuine tecket của win LTSB trên chính cái máy đó xuất ra , lấy file đó copy vào thư mục ClipSVC trên LTSC , restart add key generic là kích hoạt được số , vì ko có máy nên các PP của các bác các bạn chỉ ko test đưtes.

Bác nào có máy win LTSC chưa có số thử test với PP này xem sao
Cháu đã thử cách này và thành công trên máy ảo từ hôm bữa bạn @dungltcd phát hiện ra dùng genuine ticket để lấy số LTSC.

dungltcd

Lạt Ma
OK đã hiểu và cái này nó cũng nằm luôn trong cái tool 1.4 HWID phải ko bạn
Phải thừa nhận cái vụ số cho LTSC này sôi nổi thật , dù cách nào nó cũng về lama :D
Thì nó cũng tương tự như nâng cấp từ W7,8==> W10 đó bác, có thể dùng chính thống cài W7 sau đó lấy Ticket rồi ấp vào W10 hoặc chạy luôn tool lấy số trên W10 cho nhanh.

Mr PHU

Búa Gỗ Đôi
Sikamuk
Tay lại nhanh hơn não rồi.Chưa đèn mức đơn giản như thế đâu
Sau khi copy file Ticket vào thư mục đó còn cần phải:
Restart dịch vụ ClipSVC
Stop dịch vụ ClipSVC
Start dịch vụ ClipSVC
Run(Admin)cmd.exe
clipup -v -o
cscript /nologo %windir%\system32\slmgr.vbs /ipk 43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB
cscript /nologo %windir%\system32\slmgr.vbs -ato
Sorry bác
Hôm bác làm qua Team em cứ nghĩ rằng bác chỉ kiểm tra Services xem nó có chạy không thôi(Ai nghĩ nó lại là thành phần không thể thiếu đc)
Xin bác cho em up lại tool của bác vì biết rằng vừa rồi bác chỉ vào chữa cháy cho em thôi.Bác dạo này bận quá mà:D
View hidden content is available for registered users!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Sorry bác
Hôm bác làm qua Team em cứ nghĩ rằng bác chỉ kiểm tra Services xem nó có chạy không thôi(Ai nghĩ nó lại là thành phần không thể thiếu đc)
Xin bác cho em up lại tool của bác vì biết rằng vừa rồi bác chỉ vào chữa cháy cho em thôi.Bác dạo này bận quá mà:D
No quote

Đây là chi tiết file .rar của bạn mới post:

Không có phần ReadMe vậy bạn?

dungltcd

Lạt Ma
Sorry bác
No quote
Thực ra lúc trước bạn ko sai mà bạn viết chung chung quá ! :D
chỉ cần thêm sau khi copy file Ticket.xml vào C:\ProgramData\Microsoft\Windows\ClipSVC\GenuineTicket\" thì chạy thêm mấy lệnh sau là được.

net stop ClipSVC
net start ClipSVC
slmgr /ipk 43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB
slmgr /ato

Mr PHU

Búa Gỗ Đôi
Tôi đang remove bản đã xong ra external HDD, chép vào lại bản origin chưa activate với DL, kết quả sẽ báo lại sau nhé.
P/S:Bác @panwenfu & bác @vuhahuydan đã tìm cách restore lại dược bản quyền Office VL trên bản Windows khác Os Edition trên cùng main sau khi cài lại Win khác phiên bản trước đó

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@Mr PHU: Tôi đã chạy file Test.cmd, nó rất nhanh và nó tạo luôn ticket , tôi không chụp hình kịp, sau khi chạy xong thì như hình, không thấy gì thêm nữa bạn, lẽ ra bạn phải thêm hướng dẫn chạy các bước tiếp theo thế nào đó bạn.

Tôi thấy bạn nói chỉ cần chạy Test.cmd là Done thì tưởng rằng có kích hoạt luôn, giờ tôi đang restart máy lại đây xem có gì lạ không? Bực mình mỗi lần restart thì lại bị chờ update như hình:

Kết quả sau khi restart đây bạn:

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
@Mr PHU: Tôi đã chạy file Test.cmd, nó rất nhanh và nó tạo luôn ticket , tôi không chụp hình kịp, sau khi chạy xong thì như hình, không thấy gì thêm nữa bạn, lẽ ra bạn phải thêm hướng dẫn chạy các bước tiếp theo thế nào đó bạn.

Kết quả sau khi restart đây bạn:

Bác ơi, cái license này là license như nào thế ạ bác!?
Cháu nói hơi dại miệng tí, cháu trông nó như KMS ý ạ :p

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
@Mr PHU, sau khi tôi làm thêm thao tác này thì có DL đây:

Với tôi thì tôi biết làm thao tác khác, nhưng còn các bạn chưa biết thì khi có load về file của bạn họ không biết làm gì, bạn chỉ cần thêm phần ReadMe vào thì ai cũng làm được theo cách này đó bạn.
Cháu cũng có ý nghĩ giống của bác
Trong các hướng dẫn và tool thì cháu thấy ReadMe cũng quan trọng không kém! Nó giải thích nhiều vấn đề gặp phải ạ!

Mr PHU

Búa Gỗ Đôi
@Mr PHU, sau khi tôi làm thêm thao tác này thì có DL đây:

Với tôi thì tôi biết làm thao tác khác, nhưng còn các bạn chưa biết thì khi có load về file của bạn họ không biết làm gì, bạn chỉ cần thêm phần ReadMe vào thì ai cũng làm được theo cách này đó bạn.
Tool của bác @panwenfu thì hiệu quả từ trước tới nay rồi bạn ạ
Thêm cái file ReadMe cũng chẳng hơn gì.bác ấy nói xem đơn giản thế không thử sao biêt
Quả là "Quá nhanh quá nguy hiẻm"
Chỉ tiếc là bác đó không còn on trên 4rum thường xuyên nữa

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@Mr PHU, @Meo Map: nói lại cho chính xác như sau, bản Win ảo mới chép lại này của tôi có soft AV, nó ngăn chặn các Script, chắc vì vậy mà nó không activate trực tiếp luôn được, nó biến thành KMS. Hình khi mở file Test.cmd ra xem và hình bên góc trái là chi tiết của soft AV. Bản này tôi chưa kịp xoá soft đó vì muốn test nhanh xem kết quả, bản trước đó thì tôi đã xoá rồi nhưng chưa có dịp test với file Test.cmd của bạn.

Vậy thì các bạn khác cứ test lại, tôi nghĩ tools này đã ổn rồi đó.