Thảo luận - Hướng dẫn Nạp sku cho windows 10 | Page 19 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Hướng dẫn Nạp sku cho windows 10

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Link tải skus của bác @sec0 có phải bị lỗi không đấy ạ?

Em xin hiến dâng skus EnterpriseSN 2021 và xin cái skus của EnterpriseS 2021 để em kích hoạt cái. Xin nhờ các bác giúp!.
Số là e up lên 2021 và tạch, thì ra 2021 xài skus khác dù MS ghi là dựa trên 2019!!!!!

Link tải skus EnterpriseSN 2021 (chỉ mỗi folder EnterpriseSN)
Mã:
https://www.mediafire.com/file/b6tvw8az4dpbisk/EnterpriseSN+2021+skus.zip/file
Theo mình biết, bản EnterpriseSN 2021 hay EnterpriseS 2021 không phải là bản nhiều chức năng cho lắm so với Pro, Enterprise, Edu, ...thì dùng nó thoải mái không?

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Theo mình biết, bản EnterpriseSN 2021 hay EnterpriseS 2021 không phải là bản nhiều chức năng cho lắm so với Pro, Enterprise, Edu, ...thì dùng nó thoải mái không?
Tại là đã up lên rồi thôi bác! Kể ra dùng LTSC 2019 là đủ rồi, chức năng LTSC 2021 cũng không hơn là bao, nhưng cũng có chút cải tiến.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Wauz dit wocht ik al een tijdje prachtig bedankt
Next time, you should use GG translate to English or Vietnamese, please see the attached pic:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Các bạn hướng dẫn mình nạp skus Win 10 RTM Core Retail với. Xin cảm ơn
Trước đây tôi có thử việc chuyển từ Home sang Pro, còn việc chuyển ngược lại thì tôi chưa thử. Bạn theo hướng dẫn từ #1 làm xem kết quả thế nào nhé. Tôi đính kèm sku Core ( Home ) bên dưới, bạn load về xoá txt, giải nén nha bạn.

Key generic: YTMG3-N6DKC-DKB77-7M9GH-8HVX7

Update: tôi mới thử trên máy ảo đây, bản này trước là Home, tôi chuyển sang Enterprise, giờ tôi chuyển lại Home theo lệnh từ #1 thì thành công đây, đây chỉ là key generic, nếu bạn muốn có key retail thì vào các topic hổ trợ nhờ giúp nhé.

Before:

Hình dưới cho thấy chưa có sku Core:

Chép sku vào:

Tôi chạy lệnh từ #1 như sau:

Mã:
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /rilc
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /upk >nul 2>&1
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /ckms >nul 2>&1
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /cpky >nul 2>&1
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /ipk YTMG3-N6DKC-DKB77-7M9GH-8HVX7
sc config LicenseManager start= auto & net start LicenseManager
sc config wuauserv start= auto & net start wuauserv
clipup -v -o -altto c:\
echo
exit
exit

After:

Attachments

• Core.rar.txt
    159.7 KB · Lượt xem: 5
Sửa lần cuối:

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Trước đây tôi có thử việc chuyển từ Home sang Pro, còn việc chuyển ngược lại thì tôi chưa thử. Bạn theo hướng dẫn từ #1 làm xem kết quả thế nào nhé. Tôi đính kèm sku Core ( Home ) bên dưới, bạn load về xoá txt, giải nén nha bạn.

Key generic: YTMG3-N6DKC-DKB77-7M9GH-8HVX7

Update: tôi mới thử trên máy ảo đây, bản này trước là Home, tôi chuyển sang Enterprise, giờ tôi chuyển lại Home theo lệnh từ #1 thì thành công đây, đây chỉ là key generic, nếu bạn muốn có key retail thì vào các topic hổ trợ nhờ giúp nhé.

Chép sku vào:

Tôi chạy lệnh từ #1 như sau:
Mã:
cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /rilc
* Hiện tại đang cài thêm 1 máy ảo để thử chạy 1 chương trình trên máy cá nhân, nên góp thêm ý về nạp skus.

1. Hình ảnh mô tả các skus trong các iso "business + consumer + enterprise_g":

2. Các iso này được tạo ra và tuân thủ "Product policy", "Product policy" sẽ quy định các skus theo từng loại sản phẩm

3. Lệnh "cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /rilc"
Lệnh này có tác dụng đưa hệ thống về đúng "Product policy", tức là đưa các skus về đúng mặc định của sản phẩm.

4. Sau khi chạy lệnh trên:
Nếu là iso business > thì chỉ có các skus của business;
Nếu là iso consumer > thì chỉ có các skus của consumer;
...
Từ đó ta sẽ xác định được các iso nào là fake, hay là thật (theo cách hay gọi của chúng ta)
Và lỗi mất kích hoạt , hay lỗi non-core cũng từ đây mà có.

Vài dòng chia sẽ, mong các bạn, các bác góp ý thêm.

vxh159

Búa Đá
cháu sử dụng fi‌le đính kèm cuối post của bác thì thấy dùng được cho cả Windows 10 và 11 ạ