Chia sẻ - Hướng dẫn đăng ký Office 365 miễn phí tự gia hạn từ Microsoft | Page 20 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Hướng dẫn đăng ký Office 365 miễn phí tự gia hạn từ Microsoft

mmoktl2k3

Gà con
chào cả nhà, cách này còn làm được ko. Mail free vẫn được hay chỉ Mail Edu, cảm ơn nhiều :)

mmoktl2k3

Gà con
Vì mình làm thử rồi, thử địa chỉ IP khác, fone khác vẫn ko được, tới bước gửi sms. Mail của mình tạo mấy năm trước rồi, ko phải tạo mới hay temp mail, có bạn nào giống mình không vậy !!!

chuongga5vn

Búa Gỗ
bật xác minh 2 bước bằng app Authernticator..mất điện thoại rồi làm sao đăng nhập tài khoản xxxxxyr640.onmicrosoft.com giờ các bác..tài khoản microsoft dùng để tạo tài khoản deverlop này em đang sử dụng bình thường

haxoma

Rìu Vàng Đôi
bật xác minh 2 bước bằng app Authernticator..mất điện thoại rồi làm sao đăng nhập tài khoản xxxxxyr640.onmicrosoft.com giờ các bác..tài khoản microsoft dùng để tạo tài khoản deverlop này em đang sử dụng bình thường
vô web MS đổi cái mật khẩu tài khoản mail đã dùng đăng ký office 365 và tài khoản admin office 365 trước đi coi như an toàn rồi dùng điện thoại mới cài lại Authernticator thử chắc được.

chuongga5vn

Búa Gỗ
tìm đủ cách vẫn ko đc bác ạ :))

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Cái này chắc bạn kiểm tra lại mạng hoặc app chứ mình không thấy ghi bị giới hạn gì. Tài khoản nó cho cũng chỉ có 1024.00 GB (~1TB). Vào cài đặt sẽ chỉnh lên được 5Tb

p/s: nhưng thứ dễ đến thì sẽ dễ đi. Nên nếu bạn có ý định dùng nó làm tài khoản lưu trữ chính thì mình khuyên là không nên.
Vào cài đặt sẽ chỉnh lên được 5Tb
Mình đã dùng dc 1 thời gian, có 365 app office và 1tb nhưng chưa tìm ra chỗ để kích lên 5tb, mong bạn hổ trợ ?

HieuHoanHao

Búa Gỗ Đôi
Vừa làm chiều nay vẫn được nhé anh em! :) Mình dùng số Viettel :D

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Vào cài đặt sẽ chỉnh lên được 5Tb
Mình đã dùng dc 1 thời gian, có 365 app office và 1tb nhưng chưa tìm ra chỗ để kích lên 5tb, mong bạn hổ trợ ?
Bạn vào https://admin.microsoft.com/#/users chỉnh cho user

hoặc bạn vào admin sharepoint chỉnh lại

vẫn là thời khuyên ở #1 không nên lưu trữ (đặc biệt là dữ liệu quan trọng) ở các chỗ free không có ai đảm bảo.

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
@bbkim - Account tự động gia hạn với điều kiện có đăng nhập account onmicrosoft vào 1 thiết bị nào đó để kích hoạt Office.
Cảm ơn Bạn một lần nữa giúp mình tí nhé
mình xem trong Giấy phép và ứng dụng account onmicrosoft chỉ dc sử dụng đến 23/4/2023 như trong hình ? Làm sao tự động gia hạn ?

Attachments

65.1 KB · Lượt xem: 15

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
@bbkim - Account tự động gia hạn với điều kiện có đăng nhập account onmicrosoft vào 1 thiết bị nào đó để kích hoạt Office.
Cảm ơn Bạn một lần nữa giúp mình tí nhé
mình xem trong Giấy phép và ứng dụng account onmicrosoft chỉ dc sử dụng đến 23/4/2023 như trong hình ? Làm sao tự động gia hạn ?
Đăng nhập vào office và trong thời gian dùng thử có sử dụng office thì nó sẽ tự động gia hạn. Hệ thống ghi nhận hoạt động của bạn nó sẽ gia hạn. Còn bạn đăng nhập xong để đó không dùng thì nó sẽ hủy.
Còn nhiều cách khác để nó gia hạn nhưng mình chia sẽ bài này cho các bạn cần sử dụng office nên chỉ nói về office các ứng dụng khác của gói mình không nhắc tới.

Đã đăng kí được tài khoản. Cảm ơn @bbkim.

Cho mình hỏi là sau 90 ngày nếu sử dụng MS Office thường xuyên thì sẽ tự động gia hạn thêm 90 ngày nữa và hoạt động gia hạn sẽ kéo dài vĩnh viễn hay chỉ trong một khoảng thời gian ạ?