Chia sẻ - Hướng dẫn đăng ký Office 365 miễn phí tự gia hạn từ Microsoft | Page 19 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Hướng dẫn đăng ký Office 365 miễn phí tự gia hạn từ Microsoft

khanhubeo

Búa Gỗ
Mình thấy bạn kích hoạt thành công office thường rồi mà. Lấy MS 365 làm gì nữa? Dùng cơ bản thì như nhau hết à
làm ji có onedrive bác ơi =( mà bác thấy em dùng office thường ở đâu hay vậy?

Sửa lần cuối:

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
làm ji có onedrive bác ơi =( mà bác thấy em dùng office thường ở đâu hay vậy?
Acc này free nên không khuyên dùng để lưu trữ. Mình cũng đang dùng cái này cho bản thân, gia đình và bạn bè nên rất hạn chế share cho các bạn lưu trữ. Các bạn lưu linh tinh trên đó MS xóa cái là mình lại phải đi kiếm account khác. Mình đổi thì dễ nhưng các anh chị, cô chú nhà mình thì họ không rành nên khổ lắm. :3

khanhubeo

Búa Gỗ
Acc này free nên không khuyên dùng để lưu trữ. Mình cũng đang dùng cái này cho bản thân, gia đình và bạn bè nên rất hạn chế share cho các bạn lưu trữ. Các bạn lưu linh tinh trên đó MS xóa cái là mình lại phải đi kiếm account khác. Mình đổi thì dễ nhưng các anh chị, cô chú nhà mình thì họ không rành nên khổ lắm. :3
ok bác, em dùng làm raidrive thôi, lại ngồi hóng bác khác vậy =(

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
ok bác, em dùng làm raidrive thôi, lại ngồi hóng bác khác vậy =(
Cái gì không mất tiền thì không nói trước được gì. Bản thân acc E5 này chỉ cho 92 ngày (có thể gia hạn). Muốn lâu thì trả tiền cho chắc. Có cách có thể lâu hơn: Tự đăng kí acc của 1 trường CĐ/ĐH bên Mỹ nó có thời gian 4 năm đổ lại. RaiDrive thì chỉ cần acc gg là được.

khanhubeo

Búa Gỗ
Cái gì không mất tiền thì không nói trước được gì. Bản thân acc E5 này chỉ cho 92 ngày (có thể gia hạn). Muốn lâu thì trả tiền cho chắc. Có cách có thể lâu hơn: Tự đăng kí acc của 1 trường CĐ/ĐH bên Mỹ nó có thời gian 4 năm đổ lại. RaiDrive thì chỉ cần acc gg là được.
ok bác nhé, E5 đợt này làm đủ kiểu nó vẫn ko extend cho nên nhờ bác nào còn slot cho xài ké =(

mRmit

Gà con
các bác cho tôi hỏi, office 365 này có chạy được các marco như office bình thường không vậy? Và 1 acc nhờ các bạn ở đây tạo vẫn dùng được cho 5 máy như #1 nói phải không ah? thanks

mRmit

Gà con
Hôm nay rảnh rỗi thử lại thì thấy số đt việt nam được thả đăng ký rồi các bác ơi.

subcribe e5 dev 2_1.png

subcribe e5 dev 3.png

bachikho

Rìu Sắt
Hôm nay rảnh rỗi thử lại thì thấy số đt việt nam được thả đăng ký rồi các bác ơi.

Xem phần đính kèm 42668
Xem phần đính kèm 42669
mạng nào bác ơi, vina và viettel vẫn ko thấy j

vukimhieu

Gà con

Mình đăng nhập tài khoản báo thế này nhưng mà cái app này mình cài lại điện thoại bị mất dữ liệu thì có cách nào đăng nhập lại được không ạ. Mail gốc để tạo tài khoản này mình vẫn truy cập bình thường

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Bạn nào chưa có acc MS365 dev thử đăng ký bằng sđt việt nam xem MS đã mở lại tổng đài của việt nam chưa nha. Mình lười hỏi nhân viên MS nên nhờ các bạn trên này test cho có bằng chứng xác thực :v

hmongsx

Gà con
Sau 5-6 lần thử SMS thì e cũng đã reg được. Thks bác chủ thớt nhiều!
Screenshot 2023-03-07 071533.png

thmac

Gà con
- Đây là account được tặng khi tham gia Microsoft Developer nó sẽ có dạng đuôi [email protected]. (xxx và yyy là do bạn chọn)
- Bản quyền theo account này là gói Microsoft 365 E5 Developer (without Windows and Audio Conferencing)
- Một account có thể kích hoạt 5 thiết bị và mỗi thiết bị chỉ đăng nhập một account (khuyến nghị).
- Account tự động gia hạn với điều kiện có đăng nhập account onmicrosoft vào 1 thiết bị nào đó để kích hoạt Office.
- Account được tạo nếu không sử dụng Microsoft sẽ tự động hủy.
- Bạn chỉ nên tạo khi thực sự có nhu cầu cần sử dụng. Còn nếu kinh doanh, cất trữ thì bạn hãy bỏ qua Theart này.

ĐỌC XONG VÀ NẾU BẠN CẦN THÌ CÓ THỂ ẤN THANKS ĐỂ TIẾP TỤC XEM HƯỚNG DẪN.

Update 30/08/2022: MS đã block số điện thoại của Việt Nam. Các bạn kiếm số điện thoại nước khác để kích hoạt đăng ký nha!!!
Update 20/02/2023: Số điện thoại Việt Nam đã có thể nhận tin nhắn xác nhận lại rồi nha :3

*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Thank You!