Thiết kế & Đồ họa - Hướng dẫn cài đặt Adobe Photoshop beta (Remove tool AI và Generative Fill) | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thiết kế & Đồ họa Hướng dẫn cài đặt Adobe Photoshop beta (Remove tool AI và Generative Fill)

traiheogiong

Búa Gỗ
Cám ơn bạn về bài viết chi tiết, mình đã cài thành công, nhưng khi dùng AI fill thì nó báo mình vi phạm gì đó rồi ko làm.

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Hiện tại để tránh việc quét b-ản quye-n các bạn có thể thử CCstoper, cái này thì mình không post, các bạn tự google nhé.

cogaitieuthu

Gà con
a ơi, máy e cấu hình như vậy thì chạy được không ạ. em cài xong mở lên ok, nhưng được vài phút là nó tự đóng, tự tắt ứng dụng, tự thoát ra ngoài. ko sử dụng được là sao ạ

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
a ơi, máy e cấu hình như vậy thì chạy được không ạ. em cài xong mở lên ok, nhưng được vài phút là nó tự đóng, tự tắt ứng dụng, tự thoát ra ngoài. ko sử dụng được là sao ạ

Hiện tại những thứ liên quan đến AI rất khó dùng, Adobe đang quản lý chặt điều này, nên có khi dùng được có khi không bạn. Máy bạn dùng cũng được, xử lý hơi chậm xíu thôi. Nếu muốn dùng PTS tốt nhất hiện tại nên cài các bản đời thấp hơn để sử dụng không bị ngắt quãng.

cogaitieuthu

Gà con
a ơi em cài thành công rồi nhưng khi sử generate fill thì nó báo lỗi như vậy. thì phải làm sao a.

khucgo

Gà con
đã fix được lỗi adobe quét bản quyền rồi nhé anh chị em. anh em chạy lại adobe genp bản 3.2.0. chạy dưới quyền admin ạ. sẽ fix lại hoàn toàn ạ.
Mình đang xài PTS CC 2015 mấy chúc năm nay bt, giờ nó báo 10 ngày thì khóa, xài cái này bẻ khóa đc không?

ducuong

Group Partner
Hiện giờ mình đã gỡ hết những cái gì liên quan đến Adobe để cài lại các bản cũ đời 2019 =)). Ông Photoshop cứ 2 3 hôm lại update. Nên cũng hơi ghê tay. Dùng thuốc cho lành vậy. Chứ nó khoá cho phát cài win quá tội.

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Hiện giờ mình đã gỡ hết những cái gì liên quan đến Adobe để cài lại các bản cũ đời 2019 =)). Ông Photoshop cứ 2 3 hôm lại update. Nên cũng hơi ghê tay. Dùng thuốc cho lành vậy. Chứ nó khoá cho phát cài win quá tội.
Nếu dùng thì các bản CC dưới 2020 là đủ dùng rồi, cá nhân mình nghĩ dùng AI hiện tại thì PTS chưa thông minh lắm, ngoại trừ 1 số cái như xóa vật thể thừa bằng remove tool tiện lợi hơn thôi,... Tạo ảnh AI thì dùng stable diffusion hoặc searai,... mấy đó nó gen ảnh ra còn đẹp hơn anh PTS :D.

ducuong

Group Partner
Nếu dùng thì các bản CC dưới 2020 là đủ dùng rồi, cá nhân mình nghĩ dùng AI hiện tại thì PTS chưa thông minh lắm, ngoại trừ 1 số cái như xóa vật thể thừa bằng remove tool tiện lợi hơn thôi,... Tạo ảnh AI thì dùng stable diffusion hoặc searai,... mấy đó nó gen ảnh ra còn đẹp hơn anh PTS :D.
Mình lo vấn đề đợt vừa rồi Adobe nó có vẻ hơi nhẹ nhàng với bản Beta AI. Nên cũng thấy rủi ro khá nhiều về việc Adobe nó sẽ quét bản quyền. Nên tốt nhất xoá, thực sự với AI thì mình dùng đúng cái Scale ảnh để thêm hình phù hợp khi Crop. Chứ những cái khác thì những bản trước dùng còn không tận dụng hết. Sợ mỗi cái sau nó khoá vào không cài được Adobe vào máy thì hẹo.

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT

Để khắc phục cái bảng trên, các bạn có thể áp dụng như sau:
Windows - tìm Services - Bảng Services hiện lên, click vào 2 dòng đó, chọn thành Manual - Nhấn stop apply lại.

Attachments

27.7 KB · Lượt xem: 25

khucgo

Gà con
được bạn.
Thuốc xài OK lắm bạn. Mình xài mấy hôm nay không thấy báo lỗi gì cả. Cảm ơn nhiều nhé.
Mình làm ảnh thẻ muốn tách nền nhanh thì xài chức năng trong PTS hay có phần mềm nào nhanh + chuẩn hợn ko nhỉ. Thỉnh thoảng tách tóc khó mình dùng, trang remove chấm bg xài ok

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Thuốc xài OK lắm bạn. Mình xài mấy hôm nay không thấy báo lỗi gì cả. Cảm ơn nhiều nhé.
Mình làm ảnh thẻ muốn tách nền nhanh thì xài chức năng trong PTS hay có phần mềm nào nhanh + chuẩn hợn ko nhỉ. Thỉnh thoảng tách tóc khó mình dùng, trang remove chấm bg xài ok
Làm ảnh thẻ thì chắc bác cũng xài nền xanh hoặc trắng gì rồi, dùng mấy cái quick selection hoặc object selection (mình không rõ 2015 có cái này chưa) cũng nhanh mà bác :D

Duy ly

Gà con

Để khắc phục cái bảng trên, các bạn có thể áp dụng như sau:
Windows - tìm Services - Bảng Services hiện lên, click vào 2 dòng đó, chọn thành Manual - Nhấn stop apply lại.

Mình hôm nay cũng thấy xuất hiện bảng này. Giờ thử cách của bác xem dc ko