Thiết kế & Đồ họa - Hướng dẫn cài đặt Adobe Photoshop beta (Remove tool AI và Generative Fill) | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thiết kế & Đồ họa Hướng dẫn cài đặt Adobe Photoshop beta (Remove tool AI và Generative Fill)

bb106

Búa Gỗ
tks ad, mình cài dc rồi, nhưng cách này của ad là chỉ cài dc với đại đa số thoi, một số ít các máy ko có quyền admin hoặc lý do gì đó mà genp sẽ ko bẻ khóa dc creative cloud, phải cài theo phương pháp chặn firewall hoặc dùng ccstopper, thêm nữa là khi cài creative cloud một số máy sẽ có mục chọn genuine (cái này check bản quyền) thì phải tắt nó trong services.msc
một số lỗi hay gặp:
- violate 18+ thì vào trang behance.net đăng nhập tài khoản adobe xác thực tuổi trên 18+
- bảng thông báo màu cam update ko cho tắt thì ta chỉ cần ẩn pts xuống rồi mở lên lại là nó mất, hoặc giữ phím Win rồi bấm D 2 lần.
- Gen mà nó báo nội dung người lớn violate... bla bla thì nhập vào khung 1 ký tự là qua dc, vd: . , - * / - + gì cũng dc
- Gen mà quá lâu ko ra kết quả, hoặc nút Gen fill bị ẩn đều là do mạng yếu ko kết nối dc với server adobe, tìm giải pháp vpn hoặc mấy phần mềm giảm ping

Sửa lần cuối:
Thử tắt anti và tạm tắt firewall xem nhé
không phải do anti và firewall đâu bạn. Bạn vào đường dẫn C:\Program Files\Adobe và xoá thư mục photoshop beta đi ạ. Xong rồi vào phần mền adobe cloud và cài bản photoshop beta bản thấp nhất. Sau đó cập nhật lên bản mới nhất là được ạ. Sẽ không còn báo lỗi 146 nữa ạ

fong2109

Gà con
Bác nào có bị lỗi khi ấn update lên bản mới nhất chạy được 1% báo update fail không ạ?

n0thjngs

Gà con
Bác chủ cho e hỏi những app adobe khác trước đây e xài cờ-rác thì sau khi chạy GenP xong có được update trong Creative Cloud ko ạ? {dribble}

mình có thử thì mình tại về được ok, sau đó mình quên chạy GenP lần nữa mà mở PS lên luôn thì bị bắt mua, sau đó mình chạy GenP thì vẫn hok dc, xoá cài lại mấy cũng hok được luôn. Có bạn nào bị giống mình hok ? cảm ơn

Huy Jul

Búa Đá
Đã Cập nhật GenP 3.2.0 bản mới.
em cài đặt và sử dụng Photoshop beta bình thường có Generative Fill, nhưng hôm nay bật Photoshop beta lên vào thấy Generative Fill bị mờ đi không sử dụng đc chức năng này nữa, em có patch lại mà vẫn ko sử dụng đc chức năng này bác à

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
em cài đặt và sử dụng Photoshop beta bình thường có Generative Fill, nhưng hôm nay bật Photoshop beta lên vào thấy Generative Fill bị mờ đi không sử dụng đc chức năng này nữa, em có patch lại mà vẫn ko sử dụng đc chức năng này bác à
Bạn gỡ hẳng PTS beta ra, sau đó pach lại Adobe creative cloud bằng GenP bản mới, rồi tải lại pts beta thử xem
Hoặc bạn kiểm tra xem adobe crative cloud của bạn có đang đăng nhập không.

Sửa lần cuối:

ohmygodness

Rìu Sắt
Bạn gỡ hẳng PTS beta ra, sau đó pach lại Adobe creative cloud bằng GenP bản mới, rồi tải lại pts beta thử xem
sau khi cài bản cũ nhất rồi update lên bản mới nhất (25.1) và dùng genp thì mở app bị lỗi này
Could not initialize Photoshop because of a program error.
Edit: T đã sửa được nhờ 2 video trên Youtube

Sửa lần cuối:

Huy Jul

Búa Đá
Em sử dụng VPN lại ok bác ạ

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT

em bị lỗi này sau khi mở lên là sao vậy ạ?

1 là bạn thử gỡ PTS beta ra sau đó chạy lại GenP với bản mới nhất, lúc chạy GenP tạm tắt các chương trình diệt virus tạm thời. Nếu vẫn không khắc phục được thì có thể do mấy nay Adobe đang siết chặt vụ bản quyền, bằng chứng là rất nhiều bạn dùng cờ rắc hoặc rì pắc đều bị thông báo bản quyền. Mình sẽ cập nhật lại ngay khi vẫn đề giải quyết.

Còn nếu như bạn vẫn chưa giải quyết được thì tối gởi ultra view mình thử.

cogaitieuthu

Gà con
1 là bạn thử gỡ PTS beta ra sau đó chạy lại GenP với bản mới nhất, lúc chạy GenP tạm tắt các chương trình diệt virus tạm thời. Nếu vẫn không khắc phục được thì có thể do mấy nay Adobe đang siết chặt vụ bản quyền, bằng chứng là rất nhiều bạn dùng cờ rắc hoặc rì pắc đều bị thông báo bản quyền. Mình sẽ cập nhật lại ngay khi vẫn đề giải quyết.

Còn nếu như bạn vẫn chưa giải quyết được thì tối gởi ultra view mình thử.
Hay là do máy em yếu vậy ạ? máy em chỉ có 4gb ram thôi, dùng win 11 ý. em mún tải về để ghép áo quần vào mặc cho đẹp để úp fb thui.

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Hay là do máy em yếu vậy ạ? máy em chỉ có 4gb ram thôi, dùng win 11 ý. em mún tải về để ghép áo quần vào mặc cho đẹp để úp fb thui.
Để chạy được PTS 2023 cần tối thiểu 8GB ram trở lên, máy bạn vậy là khá yếu, nên cài vào sẽ giật lag lắm.
Bạn có nói là chỉ dùng PTS để ghép quần áo vào mặc thì có thể tham khảo các bản nhẹ hơn như CS6 chẳng hạn, nó không khác gì mấy, các chức năng cắt ghép, chỉnh ảnh đều như vậy.

khucgo

Gà con
Để chạy được PTS 2023 cần tối thiểu 8GB ram trở lên, máy bạn vậy là khá yếu, nên cài vào sẽ giật lag lắm.
Bạn có nói là chỉ dùng PTS để ghép quần áo vào mặc thì có thể tham khảo các bản nhẹ hơn như CS6 chẳng hạn, nó không khác gì mấy, các chức năng cắt ghép, chỉnh ảnh đều như vậy.
Mình không cần AI lắm, bản nào nhẹ có chức năng tách nên tự động nhỉ, thấy web ai tách nền xài ok lắm nhưng hơi bất tiện

Santoso

Suppervisor Mod
Thành viên BQT
Mình không cần AI lắm, bản nào nhẹ có chức năng tách nên tự động nhỉ, thấy web ai tách nền xài ok lắm nhưng hơi bất tiện
Tách nền tự động bằng AI thì chỉ có ở các bản 2023 thì phải. Còn không bạn thử Object Selection Tool được tích hợp từ các bản 2020 đổ về đây xem, nó chọn vùng cũng lẹ, tuy là không chính xác lắm.