Thảo luận  Hướng dẫn cách lấy bản quyền số Win IOT LTSC, LTSC 2019 Vĩnh Viễn - 100% thành công

BlueEdition
Search trên forum cũng như trên google không có tp hay forum nào hướng dẫn về việc lấy bản quyền số LTSC, IOT LTSC. Nhiều bạn gặp khó khăn khi active bản win này, nay xin hướng dẫn ace cách lấy bản quyền số của win giúp ace có thêm nhiều sự lựa chọn hơn khi cài mới cũng như update.

Cách này có thể áp dụng với các bản win khác nữa miễn là update theo đúng bản nâng cấp của nó. Mình áp dụng nó từ trước giờ đều được.

Cài bản quyền số bản IoT đơn giản. Các b trước tiên cài bản win LTSB 2016 vào máy sau đó active bản quyền kỹ thuật số (dùng script này để active) trước giờ chỉ dùng mỗi script này nên các b hỏi cái khác thì chịu k dùng qua nên k biết. Sau đó update win, (nhớ là update từ bản cài đặt IOT LTSC có kèm link tải bên dưới) up lên xong máy sẽ có bản quyền kỹ thuật số của bản IoT LTSC này luôn.

Từ bây giờ các b có thể cài lại mới từ bản cài IoT LTSC sẽ tự active bản quyền số.

Lưu ý: bắt buộc phải cài bản LTSB rồi active bản quyền số trước sau đó mới UPDATE (Update chứ không phải cài đặt mới) từ file cài đặt ISO - Win IoT LTSC khi update xong vào win lúc này là bản IOT LTSC có luôn bản quyền số, sau này cài lại máy có kết nối mạng win tự active bản quyền số luôn hoặc active bằng key bên dưới khi cài các bản win khác chỉ cần active bằng key này sẽ có bản quyền số IOT LTSC:

43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB

Mẹo với những ai đã tạo file GHOST của bản win IOT LTSC từ trước, hoặc bản win nào khác có cài nhiều phần mềm và k muốn cài lại win từ đầu hãy làm theo cách sau (hoặc tạo file GHOST cho bản win các b đang sử dụng hiện tại .......... lưu lại để khỏi mất thời gian cài lại từ đầu). Cài bản LTSB active bản quyền kỹ thuật số dùng script trong topic này rồi update win từ bản cài đặt ISO - IOT LTSC để có được bản quyền số IOT LTSC. Xong rồi GHOST lại bản win các b đã lưu trước đó, active bằng key trên là có bản quyền số luôn của bản IOT LTSC 2019 mà k phải cài lại soft từ đầu.

Mình khuyên các b nên cài bản mới sạch hoàn toàn với bộ cài đặt gốc và soft cần thiết sau đó tạo bản Ghost là có thể dùng Vĩnh viễn luôn.

Các bản win khác cũng có thể làm tương tự như bản win trên miễn là up đúng bản nâng cấp sau đó và win cũng tự acti bản quyền kỹ thuật số. Cái này m làm rất nhiều máy rồi nên ace yên tâm là thành công 100%.

P/S: Vui lòng đọc thật kỹ rồi làm theo là có bản quyền vĩnh viễn. Phương pháp này mình đã làm từ lâu cho rất nhiều máy đều active bản quyền kỹ thuật số Win IOT LTSC theo cách này.

Bổ sung:

Cách này đã được một b up lên mydigitallife và dc update thêm trong file Active Windows mọi người có thể tải file IOT LTSC về cài đặt active bằng script dưới đây được Win bản quyền số như bình thường.

có bạn post lên nsane + mydigitallife rồi đợi tool đỡ phải cài 2 lần.
Mã:
Windows 10 LTSC 2019 - HWID (Digital License) Activation Method:

- Install Windows 10 LTSB 2016 and activate it with HWID. | Tool link: https://github.com/massgravel/Microsoft-Activation-Scripts
- Once activated, run gatherosstate.exe file as administrator (preferably in "C:\" directory) and it will create GenuineTicket.xml file in that same directory. 17134 gatherosstate.exe download link- http://put.nu/files/ZiUZUHu.zip

* For me running the gatherosstate.exe from 1607 LTSB ISO didn't create the .xml file, IDK why, but running the newer gatherosstate file worked.

- Save the generated "GenuineTicket.xml" file somewhere.
- Install Windows 10 LTSC 2019 and connect to the Internet.
- Copy that "GenuineTicket.xml" file to the folder "C:\ProgramData\Microsoft\Windows\ClipSVC\GenuineTicket\"
- Open the command prompt as admin and enter below commands,

slmgr /ipk 43TBQ-NH92J-XKTM7-KT3KK-P39PB
net stop ClipSVC
net start ClipSVC
slmgr /ato

- If it activates then all is good, otherwise the last activation command may show the error something like "clip device not found" in that case, enter below commands to clean the ClipSVC, and then restart (*important) the system.

net stop ClipSVC
rundll32 clipc.dll,ClipCleanUpState

Now it should be activated, if it doesn't please let me know. email: [email protected]

--------------------------------------------------------

- Upon the reinstallation of windows 10 LTSC 2019, open command prompt as admin and enter below command,

And connect to the Internet, it should be activated.

--------------------------------------------------------

Thanks to @hcvnd for posting this method,
https://www.nsaneforums.com/topic/316668--/?do=findComment&comment=1618306

WindowsAddict update script v1.4
Changelog:
  • Now Microsoft support HWID (Digital License) for Windows 10 LTSC 2019, added key for it in the script.
  • Some minor improvements.
Mã:
https://github.com/massgravel/Microsoft-Activation-Scripts/releases
1 click là có Digital License ltsc2019 rồi, ko phải cài lại ltsb2016 nữa.

Mã:
https://github.com/massgravel/Microsoft-Activation-Scripts/pull/1

source:https://forums.mydigitallife.net/threads/windows-10-ltsc-1809-got-hwid-infos-only.82183/

Link key: ftp://px.cps.ru/Arch/Win10/LTSC/X21-96641%20Win10%20IoT%20Enterprise%20LTSC%202019%201809%203264%20EMB%20English%20OPK/Kit%20Guide%20Win10%20IOT%20Ent%202019%20LTSCSAC%20Default%20Manufacturing%20Key%20OEM/X2191740GDE.pdf"

Khi dùng win 10 nhất là những ai dùng HDD sẽ bị system.NET chiếm dụng CPU quá nhiều kể cả SSD đoạn code này sẽ giải quyết dc vấn đề đó cách làm như sau:

1. Nhấn win + q để tìm kiếm powershell, nhấp chuột phải vào windows powershell và chọn [Run as Administrator];
2. Nhập mã sau vào hộp powershell đợi nó chạy một lúc khoảng 3-5' tuỳ máy lúc chạy sẽ mở 2 lần cửa sổ cmd.

Mã:
# Script to force the .NET Framework optimization service to run at maximum speed.
$isWin8Plus = [Environment]::OSVersion.Version -ge (new-object 'Version' 6,2)
$dotnetDir = [environment]::GetEnvironmentVariable("windir","Machine") + "\Microsoft.NET\Framework"
$dotnet2 = "v2.0.50727"
$dotnet4 = "v4.0.30319"
$dotnetVersion = if (Test-Path ($dotnetDir + "\" + $dotnet4 + "\ngen.exe")) {$dotnet4} else {$dotnet2}
$ngen32 = $dotnetDir + "\" + $dotnetVersion +"\ngen.exe"
$ngen64 = $dotnetDir + "64\" + $dotnetVersion +"\ngen.exe"
$ngenArgs = " executeQueuedItems"
$is64Bit = Test-Path $ngen64
#32-bit NGEN -- appropriate for 32-bit and 64-bit machines
Write-Host("Requesting 32-bit NGEN")
Start-Process -wait $ngen32 -ArgumentList $ngenArgs
#64-bit NGEN -- appropriate for 64-bit machines
if ($is64Bit) {
Write-Host("Requesting 64-bit NGEN")
Start-Process -wait $ngen64 -ArgumentList $ngenArgs
}
#AutoNGEN for Windows 8+ machines
if ($isWin8Plus) {
Write-Host("Requesting 32-bit AutoNGEN -- Windows 8+")
schTasks /run /Tn "\Microsoft\Windows\.NET Framework\.NET Framework NGEN v4.0.30319"
}
#64-bit AutoNGEN for Windows 8+ machines
if ($isWin8Plus -and $is64Bit) {
Write-Host("Requesting 64-bit AutoNGEN -- Windows 8+")
schTasks /run /Tn "\Microsoft\Windows\.NET Framework\.NET Framework NGEN v4.0.30319 64"
}

Link file tải bản cài đặt ở đây:
View hidden content is available for registered users!

Update link tải từ onedriver IoT LTSC:

LTSB 2016

64Bit: SHA1: 031ED6ACDC47B8F582C781B039F501D83997A1CF

32Bit: SHA1: 45E72D02FF17125C699558719EB946D8E140C9CC

link fshare.vn reup của b @sec0

Mã check:

Hướng dẫn update win

Một số hình ảnh và video:

Clip:

Mod min nào đi ngang qua có thể ghim lên đầu để mọi người thấy và dễ dàng active hơn.

Hy vọng giúp ích được cho mọi người.

Các bạn có leak sang diễn đàn khác vui lòng để link nguồn tại bài này là được. Cái này có thể nói là chia sẻ độc quyền cho vn-z không đâu có.

Sửa lần cuối:
Trả lời

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
slc.dll MAS 1.3 ko khác slc.dll MAS 1.4 (MAS 1.4 em thấy thêm key)
Em nghĩ bác chủ thớt ko dùng slc.dll mod nên có chút khác biệt ở lấy ticket
mấy file slc.dll ở #1 có dung lượng cỡ chừng như file đính kèm này thôi

Và cái slshim đã vướng DMCA
Mã:
https://github.com/vyvojar/slshim

Attachments

• slc.dll.MAS.txt
    7 KB · Lượt xem: 7

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
mấy file slc.dll ở #1 có dung lượng cỡ chừng như file đính kèm này thôi

Và cái slshim đã vướng DMCA
Em thấy nó bị take down cũng lâu lâu rồi.
Tiếc đợt đó e ko biết tới nó trước khi nó bị ra đi nên giờ em ko có cái nguyên bản cuối cùng.

Em nghe phong phanh MAS bị Windows Defender loại bỏ nhưng chưa kiểm chứng được. Chả biết tool này có sắp ra đi không nữa {burn_joss_stick}

dungltcd

Lạt Ma
Em thấy nó bị take down cũng lâu lâu rồi.
Tiếc đợt đó e ko biết tới nó trước khi nó bị ra đi nên giờ em ko có cái nguyên bản cuối cùng.

Em nghe phong phanh MAS bị Windows Defender loại bỏ nhưng chưa kiểm chứng được. Chả biết tool này có sắp ra đi không nữa {burn_joss_stick}
Chạ liên quan, Cái WD đến file txt để kích KMS nó còn xóa nữa là cái MAS này.

còn cái Phương pháp HWID này nếu thích MS nó chặn từ server là xong, nhưng có lẽ anh MS cũng chẳng muốn chặn đâu.

dungltcd

Lạt Ma
MAS_1.3 ra hơn 7 tháng rồi bác!
Tầm thời gian 13-14 gì đó có góp ý thêm key M39 ... mà bác!
Bạn ko biết là chủ topic @BlueEdition kích Digital LTSC cả năm nay rồi ?
-Đến ngày 12/8 2020 bạn đó chia sẻ bên topic nạp SKU của bác @sec0
- đến 14/8 thì ông @WindowsAddict cập nhật MAS1.3 thành 1.4, bổ xung kích Digital cho LTSC.
-Hiện nay thì toàn cầu hóa, trăm hoa đua nở nồi.
Nói thế để thấy kích Digital LTSC này ko phải bắt nguồn từ nơi khác mà chính là bắt nguồn từ VNZ mà cụ thể là từ bạn chủ topic này @BlueEdition .
Và mấy bạn giỏi giang hay biết code cũng đừng có cá chê cách của chủ topic dài này nọ nhé...

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Bạn ko biết là chủ topic @BlueEdition kích Digital LTSC cả năm nay rồi ?
-Đến ngày 12/8 2020 bạn đó chia sẻ bên topic nạp SKU của bác @sec0
- đến 14/8 thì ông @WindowsAddict cập nhật MAS1.3 thành 1.4, bổ xung kích Digital cho LTSC.
-Hiện nay thì toàn cầu hóa, trăm hoa đua nở nồi.
Nói thế để thấy kích Digital LTSC này ko phải bắt nguồn từ nơi khác mà chính là bắt nguồn từ VNZ mà cụ thể là từ bạn chủ topic này @BlueEdition .
Và mấy bạn giỏi giang hay biết code cũng đừng có cá chê cách của chủ topic dài này nọ nhé...
Cảm ơn bác. Bác không nói em cũng không biết các thông tin đó.
Em cũng chẳng biết viết code luôn, có chăng thì mò mẫm, nói chung là chả biết gì nên không dám nói về code. Nói gì thì nói, em thấy phát hiện digital license LTSC lấy được từ LTSB đúng là một phát hiện đúng nghĩa. Em luôn ghi nhận chia sẻ của người phát hiện ra!
Có điều sau đó, dựa trên phát hiện digital LTSC từ LTSB, trên thế giới họ phát triển lên số LTSC trực tiếp thì quả thật em thấy tiện hơn thật. Cái đấy thì có lẽ ai cũng phải công nhận. Nhiều người họ làm thì cũng phải có khác.
Có thể em chỉ quan tâm LTSC nên còn nhiều phần còn lại trong tool của bác @BlueEdition mà em chưa cảm nhận tới. Nhưng trong phạm vị LTSC em luôn ưu tiên cách dùng tiện hơn. Ai dám nói khi bác ý phát triển tool thì lại còn hay hơn thế nữa. Nhưng đấy là tới khi bác ấy công bố ra. Với khả năng phát hiện của bác ấy, em nghĩ còn nhiều điều hay hơn phát hiện digital LTSC.

Em tìm kiếm 58f97ac548ab8941ae37ed18e8bb02b0a3682e14 (sha1 của slc.dll x64) thấy có một kết quả ghi ngày 03 tháng 7 2018
Mã:
This report is generated from a file or URL submitted to this webservice on July 3rd 2018 22:52:47
trên trang
Mã:
https://www.hybrid-analysis.com/
Là cách đây tận 02 năm. Em đối sánh thấy có nhiều tên file giống nhau. Em không biết đây là script bác ấy viết hay bác ấy được chia sẻ.

Còn em thì chỉ tham chiếu sự khác biệt giữa tool bác @BlueEdition công bố trông có vẻ cho kết quả có chút khác biệt so với MAS_1.4 thì có đúng là nằm ở slc.dll mod hay không thôi!

P/S:
Em gì thì cũng mới tham gia diễn đàn được có mấy tháng. Trước đó em không thường xuyên tham gia. Nên có rất nhiều điều em không được biết (bao gồm cả hạn chế hiểu biết về vọc vạch). Xin bác cứ chỉ bảo cho em.
Nếu em có mạo phạm điều gì, xin các bác cho em được xin lỗi trước ạ!

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Cảm ơn bác. Bác không nói em cũng không biết các thông tin đó.
Em cũng chẳng biết viết code luôn, có chăng thì mò mẫm, nói chung là chả biết gì nên không dám nói về code. Nói gì thì nói, em thấy phát hiện digital license LTSC lấy được từ LTSB đúng là một phát hiện đúng nghĩa. Em luôn ghi nhận chia sẻ của người phát hiện ra!
Có điều sau đó, dựa trên phát hiện digital LTSC từ LTSB, trên thế giới họ phát triển lên số LTSC trực tiếp thì quả thật em thấy tiện hơn thật. Cái đấy thì có lẽ ai cũng phải công nhận. Nhiều người họ làm thì cũng phải có khác.
Có thể em chỉ quan tâm LTSC nên còn nhiều phần còn lại trong tool của bác @BlueEdition mà em chưa cảm nhận tới. Nhưng trong phạm vị LTSC em luôn ưu tiên cách dùng tiện hơn. Ai dám nói khi bác ý phát triển tool thì lại còn hay hơn thế nữa. Nhưng đấy là tới khi bác ấy công bố ra. Với khả năng phát hiện của bác ấy, em nghĩ còn nhiều điều hay hơn phát hiện digital LTSC.

Em tìm kiếm 58f97ac548ab8941ae37ed18e8bb02b0a3682e14 (sha1 của slc.dll x64) thấy có một kết quả ghi ngày 03 tháng 7 2018
Mã:
This report is generated from a file or URL submitted to this webservice on July 3rd 2018 22:52:47
trên trang
Mã:
https://www.hybrid-analysis.com/
Là cách đây tận 02 năm. Em đối sánh thấy có nhiều tên file giống nhau. Em không biết đây là script bác ấy viết hay bác ấy được chia sẻ.

Còn em thì chỉ tham chiếu sự khác biệt giữa tool bác @BlueEdition công bố trông có vẻ cho kết quả có chút khác biệt so với MAS_1.4 thì có đúng là nằm ở slc.dll mod hay không thôi!

P/S:
Em gì thì cũng mới tham gia diễn đàn được có mấy tháng. Trước đó em không thường xuyên tham gia. Nên có rất nhiều điều em không được biết (bao gồm cả hạn chế hiểu biết về vọc vạch). Xin bác cứ chỉ bảo cho em.
Có điều gì em xin lỗi trước ạ!
Mình ko thích nói dài dòng chỉ cần biết thế này:
-Ko có phát hiện của chủ thớt về Digital license LTSC thì làm gì có có Tool nào kích được DL LTSC, Mặc dù phát hiện này là do nỗ lực hay may mắn của bạn ấy.
- Nếu ko có mấy cái tool thì thì sao ư ??
Chả sao cả ! mất thêm 10 phút để lấy Digital chứ mấy.
Đấy là chưa kể ko phải ai cũng thích dùng tool, nhiều khi dùng mấy tool làm sẵn nó ngu người ra, phải vọc thì nó mới sướng
:D

Ps; mà chủ thớt cũng chỉ giới thiệu cách upgrade từ LTSB->LTSC để lấy DL chứ có Tool hay scripts gì đâu ?
Tool ở #1 là MAS 1.4 chủ thớt thêm vào sau này.

Sửa lần cuối:

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Mình ko thích nói dài dòng chỉ cần biết thế này:
-Ko có phát hiện của chủ thớt về Digital license LTSC thì làm gì có có Tool nào kích được DL LTSC.
- Nếu ko có mấy cái tool thì thì sao ư ??
Chả sao cả ! mất thêm 10 phút để lấy Digital chứ mấy.
Đấy là chưa kể ko phải ai cũng thích dùng tool, nhiều khi dùng mấy tool làm sẵn nó ngu người ra, phải vọc thì nó mới sướng
:D

Ps; mà chủ thớt cũng chỉ giới thiệu cách upgrade từ LTSB->LTSC để lấy DL chứ có Tool hay scripts gì đâu ?
Tool ở #1 là MAS 1.4 chủ thớt thêm vào sau này.
Vâng bác!
Thì cái quan trọng nhất là cách lên digital license. Còn diễn hay sửa thế nào thì các ông khác tiếp tục.
Cái này các diễn đàn khác đã và đang làm rồi. Em cũng tham gia vọc vạch thử tí nữa là :D

P/S: Bác @BlueEdition có script ở bên dưới đấy bác! Em cũng kéo xuống dưới mới thấy. Mấy bác khác thực hiện theo script ver 2.6 thì phải bác à, thế nên em mới hỏi sự khác biệt ở slc.dll

dungltcd

Lạt Ma
Vâng bác!
Thì cái quan trọng nhất là cách lên digital license. Còn diễn hay sửa thế nào thì các ông khác tiếp tục.
Cái này các diễn đàn khác đã và đang làm rồi. Em cũng tham gia vọc vạch thử tí nữa là :D
Đúng bạn, mình vừa thử cách của bạn @Mr PHU giới thiệu bên topic bên kia, có thể dùng cách đó lấy Digital License cho LTSC luôn trên bản 1909/2004 mà ko cần cài lại LTSC luôn.

dungltcd

Lạt Ma
P/S: Bác @BlueEdition có script ở bên dưới đấy bác! Em cũng kéo xuống dưới mới thấy. Mấy bác khác thực hiện theo script ver 2.6 thì phải bác à, thế nên em mới hỏi sự khác biệt ở slc.dll
Tool 2.6 đó từ 2018 mà bạn, bạn ấy giới thiệu để tool đó để kích cho LTSB trước khi up lên LTSC.

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Tool 2.6 đó từ 2018 mà bạn, bạn ấy giới thiệu để tool đó để kích cho LTSB trước khi up lên LTSC.
Các bác ấy có nhiều bài hay cất kỹ quá {beauty}

Đúng bạn, mình vừa thử cách của bạn @Mr PHU giới thiệu bên topic bên kia, có thể dùng cách đó lấy Digital License cho LTSC luôn trên bản 1909/2004 mà ko cần cài lại LTSC luôn.

Mà bác cho em xin lại cái tool với. Link kia bác ý del mất rồi!
P/S: Cảm ơn bác, em nhận được rồi

Sửa lần cuối:

Mr PHU

Búa Gỗ Đôi
Trước tiên xin lỗi vì đã động chạm vào ai đó
Việc phát hành 1 công cụ hay đơn giản các bản nâng cấp của Win đều phải qua thời gian thử nghiệm rồi mới đưa lên chính thức được vì uy tín thương hiệu
Ở 1Topic khác sau khi chính chủ đã test vài chục máy mới đồng ý cho tôi share tool.(Thời gian để kiếm vài chục máy chắc nhiều bạn phải mất tới vài năm)
Cho nên nói về mặt tool này ra trước hay ra sau ý tưởng cũng chưa hoàn toàn chính xác đc

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Việc phát hành 1 công cụ hay đơn giản các bản nâng cấp của Win đều phải qua thời gian thử nghiệm rồi mới đưa lên chính thức được vì uy tín thương hiệu
Ở 1Topic khác sau khi chính chủ đã test vài chục máy mới đồng ý cho tôi share tool.(Thời gian để kiếm vài chục máy chắc nhiều bạn phải mất tới vài năm)
Cho nên nói về mặt tool này ra trước hay ra sau ý tưởng cũng chưa hoàn toàn chính xác đc
Topic này ko liên quan gì đến cái tool của cái bác test mấy chục cái máy kia . Topic này đang nói đến cái link tải tool 1.4 ở page số 3 nằm ở #43
link đó là của @tungtien gởi

BlueEdition

Rìu Sắt
Lệnh

net stop ClipSVC
net start ClipSVC
slmgr /ato

có lẽ là biến các bản win khác về lại bản IOT LTSC sau đó có thể dùng tool để active và có bản quyền số. Phương pháp này giống nạp Sku cho các bản win

lệnh này giống như nạp Sku cho các bản win để active key nhưng về cơ bản nó vẫn là bản win gốc cài trước đó. Những bản win được MS phát hành tối ưu phục vụ cho những mục đích khác nhau nên cách tốt nhất là cài đúng bản win mình thấy phục vụ ổn các nhu cầu của bản thân là oki.

Chào b ở topic này b không cần phải nâng cao quan điểm của b làm gì cứ nói thẳng ra cái kiểu up mở thì đừng nói nữa, xem hết các cmt bên kia của bạn cũng như file bạn chia sẻ, tuy không còn link tải chỉ cần nhìn hình ảnh của một số b test. File slc.dll kia b lấy từ trong link này https://github.com/massgravel/Microsoft-Activation-Scripts/releases chính xác là từ v1.4 chỉ cần xem ngày giờ sửa cũng như thời gian cập nhật của 2 bản v1.3 vs v1.4

Tất cả tool hay phương pháp active mới đều phải tạo GenuineTicket như trong trong bài hd này (cách m hướng dẫn thì thủ công vì phải cài và up từ LTSB lên để có BQS), hoặc link trên từ file slc.dll (cách này đã tích hợp GenuineTicket và chạy trực tiếp trên bản Win IOT LTSC là có bản quyền số luôn không cần cài LTSB). Link trên cập nhật v1.4 sau khi m share bài này và có bạn trong vn-z tạo pull trên github của chính tác giả mới được cập nhật v1.3 -> v1.4 đấy.

Bản quyền BQS IoT LTSC m dùng cách như chia sẻ trong bài lấy BQS cuối 2019 cho nhiều máy của m (chính xác là từ lúc MS phát hành bản IoT LTSC) và dùng từ đó đến lúc chia sẻ, bài này không copy hay lấy từ bất kỳ nguồn nào.

Như b nói Tool active gì đó b dc chia sẻ cũng active được bản quyền số của LTSC .....do nghĩ ra và phải test trên vài chục máy người bth mất vài năm mới được phép chia sẻ n. {lay}{lay}o_Oo_O{flame}{flame}{flame} sẵn đây m nghĩ bạn nên giới thiệu cho người đó dùng công cụ VMware để test.

Còn nữa b muốn fake ngày sửa hay chỉnh sửa file .dll hãy dùng Resource Editor, Resource Hacker, visual... nhớ cài ngày hệ thống lùi lại tới ngày tháng năm mà mình muốn rồi build.

Cách m hướng dẫn ở #1: b nào thích vọc hay test có thể đọc kỹ làm theo như hướng dẫn ở #1. Bạn nào không có thời gian và muốn mì ăn liền thì cài bản IoT LTSC luôn rồi chạy Script V1.4 mình có update trong nội dung #1 dùng V1.4 chạy là có luôn bản quyền số.

P/s chả trách cntt vn toàn sau đi TG nó nằm ở đạo đức.

M chia sẻ cách và phương pháp có dc BQS. Còn tool do người khác phát triển, các b có dùng lại hay sử dụng Database của người tạo ra nên ghi rõ nguồn hoặc trích dẫn. Không nên nhận vơ nó là của bản thân, hãy học cách tôn trọng bản quyền tác giả nhất là với những bạn học CNTT có như vậy sau này khi ra trường đi làm các bạn mới phát triển được, và hiểu được,

Sửa lần cuối: