Nhờ tư vấn - Hộp thoại báo lỗi gì trên Autocad 2024 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Hộp thoại báo lỗi gì trên Autocad 2024

MinhGiang

Rìu Vàng
Tôi đang sử dụng Autocad 2024, khi mở bản vẽ có sãn (do người khác gửi) thi có hiện hộp thoại như hình:
Đã tải font chữ về copy dán vào hết trong thư mục font của autocad trong ổ C: nhưng vẫn báo lỗi như vậy. Rất móng các bạn ai rành vấn đề này hướng dẫn cách sửa lỗi này với.
Khi nhấn OK trên hộp thoại thì phải nhấn 3 lần mới thoát, trong bản vẽ không thấy lỗi bất kể font nào.
Xin cảm ơn nhiều!

xuande

Búa Gỗ
Ngoài font của win thì trong folder cad cũng có 1 folder về font. bác phải làm trên cả 2 cái đó nhé. nó báo thiếu cụ thể file nào thì bác gõ tên font đó trên google rồi copy vào thôi cho đỡ nặng máy

Trong Le

Rìu Vàng
Tôi đang sử dụng Autocad 2024, khi mở bản vẽ có sãn (do người khác gửi) thi có hiện hộp thoại như hình:
Đã tải font chữ về copy dán vào hết trong thư mục font của autocad trong ổ C: nhưng vẫn báo lỗi như vậy. Rất móng các bạn ai rành vấn đề này hướng dẫn cách sửa lỗi này với.
Khi nhấn OK trên hộp thoại thì phải nhấn 3 lần mới thoát, trong bản vẽ không thấy lỗi bất kể font nào.
Xin cảm ơn nhiều!
trong ảnh nó báo thiếu font "cadsg". Nếu bạn đã có font này rồi thì copy vào thư mục Font của autoCAD. Còn nếu bạn không có font này thì bạn chọn font khác để thay thế và lưu lại bản vẽ là được.
Nếu không xử lý được thì bạn gửi file bản vẽ lên mình xem cho.

MinhGiang

Rìu Vàng
trong ảnh nó báo thiếu font "cadsg". Nếu bạn đã có font này rồi thì copy vào thư mục Font của autoCAD. Còn nếu bạn không có font này thì bạn chọn font khác để thay thế và lưu lại bản vẽ là được.
Nếu không xử lý được thì bạn gửi file bản vẽ lên mình xem cho.
Cảm ơn bạn nhiều. Mình đã phải lục tung Internet mới tải đủ 3 bộ font: cadsg.shx; ciwhs.shx và ghs.shx
Nhờ cái này mà tìm ra trang web có cả mấy ngàn font .shx cho autocad

Trong Le

Rìu Vàng
Cảm ơn bạn nhiều. Mình đã phải lục tung Internet mới tải đủ 3 bộ font: cadsg.shx; ciwhs.shx và ghs.shx
Nhờ cái này mà tìm ra trang web có cả mấy ngàn font .shx cho autocad
vậy bạn chia sẻ lại cho ae trên này đi!
Cảm ơn bạn!

MinhGiang

Rìu Vàng
mình thấy nhiều ae cứ thích ra vẻ bằng cách xài các font chữ lạ + hiếm. Mình chỉ xài font Unicode hoặc Vni thôi, gửi file cho ai cũng xem được.
Thư mục fonts trong Autocad của mình đã có 2500 font mà mở ra Cad vẫn báo thiếu. Chả hiểu họ chèn font lạ vô chi cho đối tác mất đi tìm?

Trong Le

Rìu Vàng
Thư mục fonts trong Autocad của mình đã có 2500 font mà mở ra Cad vẫn báo thiếu. Chả hiểu họ chèn font lạ vô chi cho đối tác mất đi tìm?
mục đích là chỉ có họ có thể xem được file bản vẽ đầy đủ. Còn các bên nào không chính thức thì chỉ xem được file bản vẽ lỗi font.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
mình thấy nhiều ae cứ thích ra vẻ bằng cách xài các font chữ lạ + hiếm. Mình chỉ xài font Unicode hoặc Vni thôi, gửi file cho ai cũng xem được.
chính xác luôn, chưa kể 1 số còn chơi kiểu tạo khối, chèn ẩn, kiểu như bản quyền, mà thực sự cái phần mềm autocad dám chắc đang xài bản bẻ khóa

son38

Búa Gỗ Đôi
Thực sự rất khó chịu với các bản vẽ autocad sử dụng mấy cái font tà ma này {shoot1}{shoot1}{shoot1}