Hướng dẫn và Thảo luận - Hỏi về web livestream | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Hỏi về web livestream

bungbao

Rìu Chiến Bạc
Hiện mình đang muốn tìm 1 web để livestream có những tiêu chí sau, bác nào biết chỉ mình với
1. Không bị đánh bản quyền ( mình live phim để phát free cho mn )
2. có thể share link buổi live đó cho ng khác xem mà không cần tài khoản ( hoặc chỉ cần tạo bừa cái tài khoản là xem được )

Ngoài lề cho mình hỏi thêm là có cách nào tạo watermark trên màn hình máy tính giống như cái thông báo kích hoạt win ko?
Cảm ơn mọi người

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
muốn chèn watermark thì bạn phải có 1 trong 2 tiêu chí sau:
  • biết encode video
  • biết code backend

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
video hosting & video streaming có nhiều, không đánh bản quyền nhiều, hỗ trợ chèn water = users interface cũng nhiều.
nhưng vấn đề là bạn không có doanh thu để duy trì premium thì bạn sẽ chết ngắt, giỏi lắm up 1 video là bạn hết gói free users plan rồi.
nên mấy website anime free phải dùng đến 6-7 phần doanh thu quảng cáo/tháng để duy trì các account premium

bungbao

Rìu Chiến Bạc
video hosting & video streaming có nhiều, không đánh bản quyền nhiều, hỗ trợ chèn water = users interface cũng nhiều.
nhưng vấn đề là bạn không có doanh thu để duy trì premium thì bạn sẽ chết ngắt, giỏi lắm up 1 video là bạn hết gói free users plan rồi.
nên mấy website anime free phải dùng đến 6-7 phần doanh thu quảng cáo/tháng để duy trì các account premium
mình chỉ cần web để livestream thôi chứ ko cần up video lên