Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về việc mất ram và cpu chạy chậm | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về việc mất ram và cpu chạy chậm

Mọi người có ai biết lỗi này không giúp mình với. Mình có cái pc gắn 2 thanh ram ddr2 2gb. hôm trước mình gửi tiệm thay 1 cái main esonic g31, họ thay và cài win 7 ultimate 64 bit mà ram nhận có 3.25 gb, Vram onboard mình nhớ hình như 255 mb. hôm nay mình mới mua cái vga cũ zotac gtx 650 1gb gắn vào thì ram tụt xuống còn có 2.75gb, tổng vram thì 2122 mb. mình vào cpu z thì nó vẫn hiện 2 thanh ram tổng 4gb. Có ai giải thích giúp mình lỗi gì ko và khắc phục thế nào. và còn 1 cái nữa là con cpu e8400 của mình chạy trình duyệt ko mà cứ hay chạy gần full 100% hoài, máy cứ giật. Có ai giúp mình với.

bản nào cũng đc nhưng thôi thử đổi gió sang professional 64bit xem
Mình đã cài lại win 7 pro 64 bit mà vẫn như vậy. Có bạn nào biết lỗi giúp mình với. hay do win share ram cho đồ họa.

ngao_op

chia sẻ kết nối bạn bè.
2 thanh ram đó có cùng chung mã, bus không. mở ra xem thử. cái main lõm mới thay đôi khi cũng ba trợn lắm, ảnh hưởng cả CPU và Ram. Thay win nào cũng chỉ tạm thôi, chủ yếu là phần cứng. có thể lấy cái win 10, 32bit hay 64bit ghost thử. máy mình chơi game nên cũng xài bản 7 32 bít nè, nhận gần 8gb là bình thường.

tranvantung

Búa Gỗ
Không nên đòi hỏi quá nhiều ở con main giá rẻ củ chuối này, cấu hình này quá củ rồi nên bạn sài win 32bit được rồi đú 64 làm gì rồi bảo máy chạy ì ạch, nếu được cài luôn xp mà sài bạn nhé, vụ mất dung lượng ram là do VGA thiếu Vram nên phải Share thêm qua cho card màn hình