Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về vấn đề Window 10 cannot connect to this network | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về vấn đề Window 10 cannot connect to this network

devntv

Gà con
Máy em dùng win 10 từ đó giờ dùng cứ auto bị là đang dùng cái bị disconnect wifi đại loại như đang kết nối mạng cái bị văng ra như chưa kết nối vậy, xong kết nối lại thì không được, và từ đó em chọn cách sống chung với lũ là chuột phải vô cái biểu tượng wifi chọn open network and sharing center xong sau đó disabled cái mạng rồi enable lại thì nó tự động kết nối cái wifi em đang dùng, có lúc còn đơ cả chuột cả lap 1 tý xong kết nối lại bình thường.

Nhưng hôm nay lũ dâng cao hay sao mà nó văng mạng rồi em kết nối lại thì không được, nó cứ báo can not connect to this network mặc dù em làm tất cả các cách trên mạng của mấy anh Tây, e thử dùng điện thoại phát wifi thì nó cũng không connect được cứ báo can not connect to this network ( wifi nhà mà hiện 2 cục sóng)
Có ai biết fix lỗi này không ạ @@ chứ em ngồi máy từ 12h trưa tới giờ chỉ để fix mà không xong 😓😓

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bạn mang máy đến kỹ thuật kiểm tra card wifi xem còn tốt không nhe. Nếu bạn tự làm được thì tháo ra đổi card wifi máy khác vào thử.

Sustein

Búa Gỗ
Bạn giống mình, thật ra là bị từ bữa giờ rồi, lúc đầu thì tưởng là do card wifi của máy mình, nhưng mà hồi chiều cay quá nên thử 1 lượt máy điện thoại thì cũng bị theo, này chứng tỏ vấn đề là bên nhà cung cấp mạng...

Như mình xử lý thì là tắt cái modem xong đi tắm cho cả 2 nguội bớt là đâu lại vô đấy.

Nhưng mà không biết có phải hết thật không hay nay mai lại bị tiếp, nói chung hiện tại cứ bơi tới đâu hay tới đó thôi bạn.

devntv

Gà con
Bạn giống mình, thật ra là bị từ bữa giờ rồi, lúc đầu thì tưởng là do card wifi của máy mình, nhưng mà hồi chiều cay quá nên thử 1 lượt máy điện thoại thì cũng bị theo, này chứng tỏ vấn đề là bên nhà cung cấp mạng...

Như mình xử lý thì là tắt cái modem xong đi tắm cho cả 2 nguội bớt là đâu lại vô đấy.

Nhưng mà không biết có phải hết thật không hay nay mai lại bị tiếp, nói chung hiện tại cứ bơi tới đâu hay tới đó thôi bạn.
Điện thoại dùng vẫn bình thường b ơi

devntv

Gà con
Bạn mang máy đến kỹ thuật kiểm tra card wifi xem còn tốt không nhe. Nếu bạn tự làm được thì tháo ra đổi card wifi máy khác vào thử.
Khổ cái e từ tp về quê nên tiệm khá xa. Máy thì phải để cố định là ở quê 😓

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Liệu nó có liên quan đến cái lỗi

Ba0Dragon

Búa Đá
ko bít máy bồ sao
máy m xài win 7 hay win 10 mấy bản trước đây bình thường, lên bản 20h2 thì bị
có lúc kết nối wf 1 phát vô , có lúc kết nối l1 báo vô rùi tắt rùi chọn kn l2 vô bt, ... có lúc kn l1 vô rùi biểu tượng hiện ko kn nhưng mạng vô bình thường rùi 1 lát hiện biểu tượng kn lại

devntv

Gà con
Liệu nó có liên quan đến cái lỗi

Để e dùng usb thử

devntv

Gà con
ko bít máy bồ sao
có lúc kết nối wf 1 phát vô , có lúc kết nối l1 báo vô rùi tắt rùi chọn kn l2 vô bt, ... có lúc kn l1 vô rùi biểu tượng hiện ko kn nhưng mạng vô bình thường rùi 1 lát hiện biểu tượng kn lại
Để mai e dùng usb thử

devntv

Gà con
ko bít máy bồ sao
E thì k kn được luôn đúng nãn