Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về tình trạng máy lạnh Sharp chảy nước khi sử dụng? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về tình trạng máy lạnh Sharp chảy nước khi sử dụng?

Garlic

Búa Gỗ
Các bác cho em hỏi, em có mua Máy lạnh Sharp AH-X9UEW 1Hp trên Tiki cách đây hơn 1 năm. Tự nhiên dạo gần đây khi sử dụng hay bị nhỏ nước. Cách đây mấy hôm em có gọi cho bên dongsapa qua rửa máy lạnh và thông đường ống thoát nước. Tuy nhiên chỉ được vài hôm, mấy nay máy lại bị nhỏ giọt chảy nước lại.
Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với ạ! Máy lạnh bình thường em hay để 28 độ C, hay sử dụng chế độ Sleep or Eco (do phòng e nhỏ)

Tuangianghb

Búa Gỗ
Gọi thợ đến làm lại đường thoát nước ... Nếu bạn tự sửa thì kiểm tra , nước ngưng tụ từ chỗ cao ( máng nước hay bị bui bẩn làm đầy tắc hoặc nghiêng) ,chảy ra ngoài qua ống dẫn nước thấp hơn (Có thể vỡ , tụt ống dẫn )...

Garlic

Búa Gỗ
em gọi thợ, họ nói hở máng nước. họ chỉ lấy bằng keo dán, nh lâu lâu em vẫn thấy có vài giọt nước bay ra. các bác cho em hỏi là muốn trị dứt điểm việc máng nước bị hở thì phí hết nhiu và có chỗ nào làm có trách nhiệm kĩ năng chút k ạ. nay em gọi cho 1 cty ủy quyền của Sharp nhưng cách làm việc cũng k quá chuyên nghiệp. em không rõ vì sao nhưng tìm 1 thợ có tâm sao giờ khó thế. gọi thử 2 chỗ rửa máy lạnh cũng toàn dạng trời ơi, làm cho có rùi lấy tiền về.