Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi về lỗi hiển thị khi trình chiếu PowerPoint? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi về lỗi hiển thị khi trình chiếu PowerPoint?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

nhunguyet0103

Búa Gỗ Đôi
Em mới cài Windows 10 enterprise LTSC_2019_x86 và Office 2013 VL. Khi sử dụng PowerPoin để tạo file trình chiếu thì thấy lỗi hiển thị khi đang trình chiếu như ảnh dưới:
- Chữ:

- Hình ảnh:

Trong khi lúc chưa trình chiếu thì vẫn bình thường:

Các bác, chú, anh, chị, em nào đã gặp lỗi này và đã khắc phục được xin hãy chỉ giúp với ạ! Xin chân thành cảm ơn!

Sửa lần cuối:

nhunguyet0103

Búa Gỗ Đôi
Tôi cài Office 2016 VL thấy bị vậy nên gỡ bỏ, cài lại Office 2013 VL những vẫn bị vậy đó bạn!
(Bạn có cài Windows 10 enterprise LTSC không kiểm tra PowerPoin thử giúp xem có bị vậy không nhé! Thanks!

Doan Lam

Coordinator
Thành viên BQT
Mình sử dụng Windows 10 enterprise LTSC và office 365 mọi cái đều rất đẹp, theo mình bạn thử tắt hoặc thay nó bằng hiệu ứng khác hoặc khởi động lại máy tính. Có thể máy có cấu hình thấp hoặc ram ít thì office dùng thỉnh thoảng bị giật nó mới vậy.

nhunguyet0103

Búa Gỗ Đôi
Nhìn trên hình bạn sử dụng hiệu ứng gì cho PowerPoint, mình thấy dấu sao ở bên cạnh, có phải hiệu ứng này làm cho chữ bị méo và lệch, bạn cứ để không cho hiệu ứng xem thế nào???
Cảm ơn anh! Em bỏ hết hiệu ứng rồi trình chiếu thì vẫn bị ạ!
- Trước khi trình chiếu:

- Khi đang trình chiếu:

nhunguyet0103

Búa Gỗ Đôi
Mình sử dụng Windows 10 enterprise LTSC và office 365 mọi cái đều rất đẹp, theo mình bạn thử tắt hoặc thay nó bằng hiệu ứng khác hoặc khởi động lại máy tính. Có thể máy có cấu hình thấp hoặc ram ít thì office dùng thỉnh thoảng bị giật nó mới vậy.
Cảm ơn anh! Do máy cấu hinh quá khiêm tốn nên em chỉ dám cài thử những bản gọn, nhẹ để trải nghiệm ạ. Em đã cài thử Bản Windows 10 enterprise LTSB 2016 x86windows 10_vl_version_1709 đều không bị lỗi trên, vừa rồi cao hứng cài thử bản windows 10_enterprise_ltsc_2019_x86windows_10_iot_enterprise_ltsc_2019_x86 thì thấy bị lỗi trên.
(nhưng lạ ở chỗ máy hoạt động bình thường, các ứng khác như excel, word không bị mắc lỗi gì, kiểm tra trong Task Manager thì cũng không thấy gì đáng ngại quá nên mới đăng bài hỏi xem có khắc phục được không ạ!)

caniquyvnz

Rìu Bạc
thím cài win 7 coi ntn :cool: + offcie 2010

hm1208

Búa Đá
Bạn thử thay máy chiếu khác xem sao, có thể là do máy tính với máy chiếu không tương thích chăng, nếu vẫn bị thì nên cài lại win và office, mình dùng win và office khá nhiều loại từ trước tới giờ như w7,8,8.1.10 với office 2007, 2010, 2013,2016 chưa thấy bị vậy bao giờ cả

nhunguyet0103

Búa Gỗ Đôi
Bạn thử thay máy chiếu khác xem sao, có thể là do máy tính với máy chiếu không tương thích chăng, nếu vẫn bị thì nên cài lại win và office, mình dùng win và office khá nhiều loại từ trước tới giờ như w7,8,8.1.10 với office 2007, 2010, 2013,2016 chưa thấy bị vậy bao giờ cả
Xin lỗi! do em nói chưa rõ ràng! Em mới bật file ở chế độ Slide show thôi (Em chưa kết nối với máy chiếu nào đã bị lỗi trên rồi).

nhunguyet0103

Búa Gỗ Đôi
Bạn thử cách này xem nhé:
Vào File >> Options >> Advanced >> Display >> chọn Disable Hardware Graphics Acceleration.
Cảm ơn bạn nhiều...nhiều! Tôi đã thử và không thành công nhưng chọn dòng: Disable Slide show Hardware Graphics Acceleration ngay phía dưới thì thành công mỹ mãn luôn.

(Cũng hơi lạ nhỉ, các bản Window 10 trước không tích vào dòng này sao không bị lỗi này nhỉ)

Sửa lần cuối:

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi

nhunguyet0103

Búa Gỗ Đôi
Chúc mừng bạn, mình có search Google thử thì thấy có bạn khác bị lỗi y xì đúc bạn luôn, nhưng bạn ý fix thành công bằng cách disable cái tùy chọn bên trên ^^. Có vẻ như lỗi này là do driver VGA không tương thích với phiên bản Windows mới.
https://answers.microsoft.com/en-us...ndows-10/9fcc05df-f008-4755-9109-50d6d74f411e
Một lần nữa xin chân thành cảm ơn bạn nhiều nhé! Nhờ sự giúp đỡ của bạn mà mình không phải cài lại windows và quan trọng hơn là học thêm được 1 thủ thuật nữa. Chúc bạn và gia đình luôn vui vẻ, mạnh khỏe, thành đạt!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.