Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi phần mềm quản lý các PC đang tắt hay mở | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi phần mềm quản lý các PC đang tắt hay mở

• Thread starter TACOMPUTER.
  • Ngày gửi
T

TACOMPUTER.

Xin chào, mình cần 1 phần mềm, nó có giao diện kiểu như Switch manager, báo đèn Led cho bik PC đó đang mở, ko led thì tắt. Phần mềm cho phép vẽ sơ đồ mạng trong Cty, PC nào sáng là đang mở, màu xám là tắt, nhấp nháy là đang Sleep. Mình sẽ nhìn vào sơ đồ sẽ biết ai đang mở hay không.
Cám ơn.

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Hiện tại để nếu muốn quản lý phòng máy (và mình không có phòng máy, chỉ là giả sử), mình sẽ tạo ra một cái máy chủ gọi là FOG (https://fogproject.org). Nhưng đây là giải pháp cài hệ điều hành là chủ yếu chứ không chuyên nhiều vào cái mà bạn muốn. Mình thì cũng đang tìm phần mềm chuyên để làm cái việc bạn miêu tả, nếu tìm được sẽ chia sẻ.