Hỏi/ Thắc mắc - Hỏi Ngu về chat nội bộ (không xài bất cứ phần mềm nào)? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Hỏi Ngu về chat nội bộ (không xài bất cứ phần mềm nào)?

caniquyvnz

Rìu Bạc
Hi ACE...

đi thẳng dô vấn đề lun. giờ mình muốn nhắn tin với máy # ( ví dụ máy mình tên a. địa chỉ ip 10.10.10.10- còn máy kia là máy b. địa chỉ 10.10.10.11) thì làm sao?? {byebye}
- 2 máy xài win 10 ?
- nếu 1 máy win 10 máy kia win, 7, 8, ....thì làm ??
- Năm 2009 mình có thấy trên win xp là nói chuyện trực tiếp trên CMD. ( ned send gi gì đó ..thì ok), còn bây giờ đa phần use win7, win10 thì ?{beauty}

Mình có lên gg tìm ra mấy cái hướng dẩn nhưng chỉ có gửi cho bản thân thì được, {beat_shot},còn gửi cho máy # thì pó chưng!

cách làm như sau:

lệnh: msg tên user đang dùng trên máy đó ( không phải tên máy tính) * /a1: how can send this message ? ( nội dung cần nhập)

line hương dẩn nhưng không biết sài sao để gửi cho máy kia. mong ae hổ trợ .Thank`s {sure}

https://www.wikihow.vn/Sử-dụng-lệnh-Net-Send

Attachments

38.7 KB · Lượt xem: 28,084
Sửa lần cuối:

likeifyoulike

Rìu Vàng
Dùng Windows 10 nó có Microsoft Store mà bạn, có hỗ trợ mấy cái app như NetChat chẳng hạn, mỗi tội mấy cái app đó dùng không ổn định, hơi dởm, nói chung mấy cái app của mirosoft chán bỏ mẹ ra, không nâng cấp cập nhật gì hết.

caniquyvnz

Rìu Bạc
Google Search là ra
No quote
No quote

No quote
Vân vân và mây mây .ETC
{sos}

Thank`s bạn đả hướng dẩn nhưng mình vẩn chưa làm được theo mấy cái line trên kia .!!( windows 10- với smart phone)
với lại mấy cái này sài khác win với nhau được không myphen?? {beauty} {beauty}

Sửa lần cuối:

likeifyoulike

Rìu Vàng
Thank`s bạn đả hướng dẩn nhưng mình vẩn chưa làm được theo mấy cái line trên kia .!!( windows 10- với smart phone)
với lại mấy cái này sài khác win với nhau được không myphen??
Không bạn nhé, mà trên Microsoft Store của Window 10 có cái app Your Phone cũng hay lắm bạn, chỉ cần kết nối mạng Internet, LAN hoặc bluetooth là có thể nhắn tin giữa điện thoại với máy tính được. Tiếc là app này không được hỗ trợ trên IOS mà chỉ hỗ trợ windowphone và android nên thực sự gây ức chế cho người dùng IOS
Link download app Store USStore Việt Nam

Hamano Kaito

Moderator
Trong MSG ko được dùng các ký tự đại diện trong hộp thoại cần gởi. Nếu thêm vào sẽ báo lỗi tham số không chính xác
Để gởi 1 thông điệp đến USER thì bạn chỉ cần gõ | MSG TÊN NGƯỜI DÙNG Nội dung cần hiển thị
Danh sách bên dưới là cách sử dụng MSG
Mã:
To send the message with text "lunch time" to all sessions of user RON, use this command in command prompt:
msg RON Lunch time?

If you want to send the message to all usernames that is stored in the file USERS, use this command:
msg @users Please logout in 10min due to server maintenance

When you have your message in the text file (message.txt) and you want to send it to PAUL, use this command:
msg PAUL < message.txt

If you want to send the message to all logged users, use this command:
msg * Please, save your work. Server maintenance!

-------------------
Hình bên trên cấu trúc lệnh bạn gõ sai hoàn toàn ! Bạn có thể tìm trong thư viện lệnh CMD của Microsoft để hiểu rõ cách thức của lệnh

caniquyvnz

Rìu Bạc
Không bạn nhé, mà trên Microsoft Store của Window 10 có cái app Your Phone cũng hay lắm bạn, chỉ cần kết nối mạng Internet, LAN hoặc bluetooth là có thể nhắn tin giữa điện thoại với máy tính được. Tiếc là app này không được hỗ trợ trên IOS mà chỉ hỗ trợ windowphone và android nên thực sự gây ức chế cho người dùng IOS
Link download app Store USStore Việt Nam

cái này củng hay .thank`s bạn nhưng mình đang cần tìm windows 10 /7/xp với nhau {sure}

caniquyvnz

Rìu Bạc
Trong MSG ko được dùng các ký tự đại diện trong hộp thoại cần gởi. Nếu thêm vào sẽ báo lỗi tham số không chính xác
Để gởi 1 thông điệp đến USER thì bạn chỉ cần gõ | MSG TÊN NGƯỜI DÙNG Nội dung cần hiển thị
Danh sách bên dưới là cách sử dụng MSG
Mã:
To send the message with text "lunch time" to all sessions of user RON, use this command in command prompt:
msg RON Lunch time?[ATTACH type="full"]8428[/ATTACH]

If you want to send the message to all usernames that is stored in the file USERS, use this command:
msg @users Please logout in 10min due to server maintenance

When you have your message in the text file (message.txt) and you want to send it to PAUL, use this command:
msg PAUL < message.txt

If you want to send the message to all logged users, use this command:
msg * Please, save your work. Server maintenance!

-------------------
Hình bên trên cấu trúc lệnh bạn gõ sai hoàn toàn ! Bạn có thể tìm trong thư viện lệnh CMD của Microsoft để hiểu rõ cách thức của lệnh

mình gỏ y chang như vậy mà chưa được Hamano Kaito ơi ! {doubt}
hình đây ạ...

Attachments

13.4 KB · Lượt xem: 28

Hamano Kaito

Moderator
MSG nó ko hiểu bạn gởi đi đâu đấy. Cái này chỉ mấy sếp quản trị mạng mới có giải thích cho bạn chứ mình bó trim rồi
Mình chỉ giải thích cho bạn hiểu dòng lệnh đó thôi. Nếu ko được thì dùng NET SEND thử xem <== Trên Win 10 vẫn xài được mà
------------
Cái dòng lệnh đó theo mình hiểu là nó cần phải được kết nối đến Máy Chủ chắc thiếu dòng lệnh này /server:servername