Hỏi đáp và trợ giúp về xe máy cũ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi đáp và trợ giúp về xe máy cũ?

Dymastiic

Búa Gỗ
Chào các bác ạ, em hiện tại đang là sinh viên nên muốn mua chiếc xe máy cũ là xe ga ( vì em có nuôi một chú cún ) và em thấy có chiếc piaggio fly vừa tầm tiền của em hiện tại. Em muốn hỏi các bác rằngloaij xe này sx từ năm bao nhiêu ( 2014 em thấy bán 14 tr con xe đó) và hiện tại thì nếu mua em nên tìm hiểu cũng nh xem xét những bộ phận nào của xe và lúc lái thử nên chú ý những gì ạ.

hoang sanh

Búa Gỗ
cho dù ông có lái thử ông cũng chả biết nó bị gì đâu. tay ga cũ. nên tìm 1 con FI (cho đỡ hao xăng), chứ xăng cơ thì chạy vài năm là tất cả các bộ phận phải làm lại, còn ko làm thì nó uống xăng như uống nước. phải làm lại đầu, lòng, nồi, xúc bình xăng con. (ko làm lại cây dên và chấp nhận tiếng kêu nhỏ)

ketnoibanbe

Búa Gỗ
Lời khuyên cho bạn là bạn nên bỏ ra một chút tiền thuê một người thợ xe mà bạn tin tưởng đi xem xe cho bạn. Vấn đề này bạn hỏi mọi người cũng khó có thể miêu tả và giải thích được cho bạn được rõ.
Chúc bạn tìm được một chiếc xe tốt.